Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
Lúc sau, anh chủ tiệm giúp tụi em bằng cách dùng kìm bấm gọn cái căm xe đó cho nó khỏi quẹt quẹt phá lốp thêm, bơm cho tý keo bên ngoài, và an ủi rằng chạy cố thêm mấy chục cây nữa là tới Lắc, sẽ có tiệm vá, và lốp vẫn còn khá căng, đi được.

Trên xe em có bơm điện, giả sử xuống hơi chầm chậm thì vẫn bơm thêm được, vậy là quyết tâm lên đường tiếp

Ký sự phượt: Khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/8/11
150
4
28
39
Quá tuyệt! Bao giờ mới được thong dong như bác NB nhể?
. Chúc các bác đi vui vẻ, an toàn, và cho anh em em nhiều ảnh đẹp!

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Nguy hiểm quá rồi, tình hình căng như dây đàn

Hạng D
30/3/05
2.353
15.814
113
Tết Tây 2010, 2 vc 2 đứa con tui cũng phượt như bác mà theo hướng ngược lại bằng Ford Laser, từ BMT qua Đà Lạt, lúc đó 6h sáng ăn sáng tại BMT, tà tà tới hồ Lắc chơi, uống cà phê, 10 h đi tiếp, qua đến thị trấn Đình Văn là 1h30, ăn cơm trưa xong tới Đà Lạt là 3h chiều. Cả tuyến QL 27 chỉ có mình xe mình chạy, thỉnh thoảng gặp xe gắn máy và vài chiếc xe tải thôi.

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
May quá chạy tới chiều mới phát hiện mất lốp, mọi việc lỡ rùi chớ mấy bố phát hiện sớm chắc quay về lun hết phượt phẹt :D. Tiếp đi bác NBSG, ngồi ngóng mà bác cứ rặn hoài...BỰC!!!!

Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
Các bác đi cùng có bác nào nhớ thêm chi tiết nào thì nhào dô kể thêm cho vui nhé các bác. Kỷ niệm chuyến đi còn ào ạt nên em nhớ tới đâu kể tới đó...

Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
Cắn răng đạp ga chạy ào ào trong đường đèo tối. Nhiều âm thanh cót két, rít rít vang lên từ cả 2 bên xe. Nhưng mặc kệ, có sao cũng chẳng làm gì được nữa, cứ thế đạp thôi.

Cũng may là đường này vắng hoe. Bác ngồi sau bên tài thường xuyên thò cổ ra cầm đèn pin soi lốp sau xem có bị xuống hơi không.... May quá không sao.

Từ Lắc lên đến BMT thì đường rất đẹp, không ổ gà ổ voi gì cả, cứ thế nhấn ga thôi... Tay nghề đèo dốc tích luỹ từ thời em còn ở ngoài Bắc, chuyên phượt Đông Bắc - Tây Bắc với những cung đường còn khủng hơn thế này, cùng hơn chục lần Xiên Vịt với đủ mọi loại xe, được thể phát huy. Đổ đèo tầm 60kmh thì vô sờ tư luôn. Tuyệt đối hạn chế dùng phanh, chỉ vù ga ép số, chân múa như heal & toe hay xem trong youtube.

Một kỷ niệm vui khi đến 1 ngã 3 giữa đèo. GPS thì câm tịt vì khúc này hình như mới làm, đường cũ đi nhánh khác.

Vừa tới ngã 3 dừng xe, chưa biết đi thế nào, thì từ bên phụ xuất hiện 1 xe tuần tra giao thông với 2 chú CS, và một chú khác đi xe máy ập tới: kiểm tra giấy tờ.

Ù á, mọi thứ đều OK hết. Riêng cà vẹt xe phô tô (xe trả góp muh) thì hết mịa nó hạn từ 25/5/2012 :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
Xe này để bên công ty chạy là chính nên em cũng éo để ý cái cà vẹt. Phen này chắc mệt ùi..... :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Last edited by a moderator: