Hạng F
5/3/10
6.005
33.526
113
luanpro2411 nói:
Buratino10 nói:
Mọi chuyện em thấy rồi từ từ nó cũng chìm dần
Kết cục cũng giống vụ HLV Teakwondo kiện VN Airline thôi. Em nghĩ Vịt mình là vậy.
nhưng trong mắt anh em thì ông HLV đó cũng mờ, tươn tự Toy cũng mất điểm nhiều sau vụ này

Hạng B2
15/8/09
104
0
0
solopidi nói:
luanpro2411 nói:
Buratino10 nói:
Kết cục cũng giống vụ HLV Teakwondo kiện VN Airline thôi. Em nghĩ Vịt mình là vậy.
nhưng trong mắt anh em thì ông HLV đó cũng mờ, tươn tự Toy cũng mất điểm nhiều sau vụ này
Chìm sao được, bão xắp nổi lên rồi đây nè
http://www.doanhnhanphapluat.vn/index.php/van-de/563-toyota-le-van-tach-va-qcuoc-chienq-trach-nhiem-.html
LS Nguyễn Văn Hậu: Bản chất của quyết định đình chỉ 3 tháng kỹ sư Tạch là không đúng luật. Xét về căn cứ để ra quyết định thì thiếu thuyết phục, thiếu cơ sở. Nếu chỉ căn cứ vào đơn khiếu nại gửi lãnh đạo công ty của người lao động để kỷ luật họ thì không đúng. Người lao động không hài lòng một điều gì đó họ có quyền gửi kiến nghị, khiếu nại đến người có thẩm quyền trong công ty. Nếu đơn khiếu nại đó không có căn cứ thì công ty có quyền không giải quyết, chứ không được lấy điều đó làm căn cứ kỷ luật người lao động. Làm như vậy là trái với tinh thần của Luật Khiếu nại, tố cáo, vi phạm đến quyền được khiếu nại tố cáo của người lao động.
Ông Lê Văn Tạch: “TÔI SẼ ĐẤU TRANH ĐẾN CÙNG”

Hạng B2
15/8/09
104
0
0
luanpro2411 nói:
Buratino10 nói:
Mọi so sánh đèu khập khiễng
http://nld.com.vn/20110722010231904p0c1002/toyota-vn-thieu-ton-trong-luat-phap.htm
<h1>Toyota VN “thiếu tôn trọng luật pháp”</h1> Thứ Sáu, 22/07/2011 13:02
<h3>(NLĐO) - Trung tâm Nghiên cứu truyền thông (RED Communication) thuộc Liên hiệp Các hội khoa học và kỹ thuật VN (VUSTA) cho rằng động thái mới đây của Toyota VN “là biểu hiện thiếu tôn trọng luật pháp”.</h3>

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN
Kết luận di là vừa. Nói chung chuyện giờ c[class="font6"]ũ[class="font0"]ng chẳng còn giá trị gì nữa để mà theo đuổi….Em nói khí không phải chứ mấy ông LS của cả 2 bên chắc c[class="font6"]ũ[class="font0"]ng "thỏa thuận" xong rồi nhỉ > Cuối tuần rồi em có dịp tán gẫu voiứ bạn iem bển Toy, nó bẩu răng thì là mà toàn B*lls**t cả. Đối thoại giề mà toàn thấy các anh LS "cãi nhau" không - đúng là hết chuyện. Em thì em cứ ngh[class="font6"]ĩ[class="font0"] thiển cận là "đố" ông cơ quan nào dẹp tiệm Toy như đ/c T đã hùng hồn tuyên bố cho những người ở Toy (trích dẫn nguồn "lội bộ" ạ). Nó chả đứng ra thu thuế hộ các cb nhà nước... giơ mặt ra chịu chửi....kiếm chút ít gửi về quê hương. Giờ "dẹp" nó thì ai làm, chả lẽ các cb làm ???? Về phương diện đó thì em e T và các công sự (v/d anh ĐỎ, các bác LS) "chọi đá" rùi. .
]
Nói thẳng ra là muốn gì thì nói, đừng hy vọng "đạp" nó chết….. Em lý luận thế có sai các bác cứ ném đá, đừng chửi rủa em tội nghiệp

Hạng B2
25/5/11
177
2
18
48
Biết là bác nói không sai nhưng em cứ thấy ức thế nào đấy, vì là người tiu dùng mà (dùng xong tiu luôn). Nhưng em nghĩ nó sẽ có cái kết có hậu, người tiu dùng được nâng vị trí lên, các bác Toy bớt ăn chặn, xe Toy vẫn bán phà phà, Nhà nước cứ thuế mà thu như nước.
Hic, biết bao giờ xe Toy giảm giá mỗi xe 100tr là em không comment nữa.

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
42
Q5-HCM
TOy so ra giá vẫn cao quá, nhưng xe để đi dc nhìn đẹp chút thì giá toàn tầm trên 800tr. Thu nhập mua xe với giá đó cao quá.
GIá tầm 400 -500tr mới đẹp. Mà kiểu dáng của Toy ít quá và ko có thay đổi nhiều.

Tập Lái
16/6/11
15
0
0
33
discovery nói:
... dẹp tiệm Toy như đ/c T đã hùng hồn tuyên bố cho những người ở Toy (trích dẫn nguồn "lội bộ" ạ)
Nói to gớm

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN
Biết là bác nói không sai nhưng em cứ thấy ức thế nào đấy, vì là người tiu dùng mà (dùng xong tiu luôn). Nhưng em nghĩ nó sẽ có cái kết có hậu, người tiu dùng được nâng vị trí lên, các bác Toy bớt ăn chặn, xe Toy vẫn bán phà phà, Nhà nước cứ thuế mà thu như nước.
Hic, biết bao giờ xe Toy giảm giá mỗi xe 100tr là em không comment nữa.
Giảm giá dén 1o0 triẹu một cái xe thì em ko ngh[class="font6"]ĩ[class="font0"] đến được - bác tiếp tục còm men đi ạ :D:D:D:D Dưng mà chắc nó c[class="font6"]ũ[class="font0"]ng phải "trả" lại cái gìề đó cho NTD, CQNN, em dự vậy… Chỉ có T là lại tìm c/việc mới thôi…..âu nó c[class="font6"]ũ[class="font0"]ng là cái kết "có hậu" nhỉ . Hay qua chỗ bác gì đó ngày xưa kiện Ford vụ bù ga đó làm PGĐ, song kiếm hợp bích thì VAMA tiêu chắc lun

Tập Lái
7/4/11
21
0
0
Các bác xem cập nhật tình hình của kỹ sư Tạch: cuộc chiến vẫn còn tiếp diễn!
Nhìn khuôn mặt của anh Tạch, thì chắc là thuộc style "kiên trì và lì đòn"

Vẻ mặt của TGĐ Tachibana thể hiện rất "bá đạo" và bossy :p

Không biết cuộc chiến giữa "chén kiểu" và "muổn dùa" sẽ đi về đâu, khi nào mới ngả ngũ! nhưng rõ ràng là Toyota sẽ phải nhanh chóng xem xét và điều chỉnh các problem kỹ thuật và chất lượng mà kỹ sư Tạch đã nêu ra ở 2 mẫu xe Fortuner & Innova cùng chia sẽ platform với Hilux

Ông Akito Tachibana tại cuộc họp lý giải quyết định tạm đình chỉ công tác
với kỹ sư Tạch. ảnh QT
Nội dung tin nhắn được kỹ sư Tạch coi là bằng chứng về việc lãnh đạo
không cho anh nghỉ ốm. ảnh QT