Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN
Zậy bác Thái tử thứ 3 ủng hộ em nó phát cho thằng Toy nó ngã bổ chửng cái coi chơi. Em cứ thành thật mà nói là KT-CT nó khó lắm. Mình người ngoài, người trần mắt thịt không hiểu hết. Nếu bác ở trong thì em không dám Em cho bác cái thùy link này xem là nhiều chuyện tưởng zậy mà hổng phải zậy à nha http://dantri.com.vn/c36/...hoi-duoc-tra-tu-do.htm Thiên hạ nhân thiên hạ tài, em phận hèn em câm mịa nó mồm em không bình lựng gì hết á. Ủng hộ với chả tôn vinh….em lượn.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tamthaitu nói:
discovery nói:
Mịe, kiện Toy không xong nó bật ngược lại có mà bán nhà đi mà nộp phạt án phí + linh tinh Giống như tố cái ông TP gì đó, đíu được gì nó cho ngồi chơi cảnh cáo phát…. Thôi, 2 cái bằng khen là c[class="font6"]ũ[class="font0"]ng đủ rồi Các bác nào ủng hộ em nó đi kiện cái đi ….
]
Sáu lỗi bác Tạch chiềng làng Toy thừa nhận lun không chối cãi câu nào. Đủ thấy sự thật thì không thể chối cãi. Chả thế năm ngoái ông TổngToy mẹ bật khóc vì phải điều trần với Hạ viện Mỹ và thua kiện phải đền bù hàng chục triệu đô . Bật lại thì chỉ bổ chửng thôi pác ợ. !
Chỉ có ở mỹ mới có vụ đền bù thôi bác ơi, còn ở ta thì chỉ cần chi vài chục ngàn cho mấy ảnh là êm re, hehe, đời nó khốn thế đó

Hạng B2
15/8/09
104
0
0
discovery nói:
Zậy bác Thái tử thứ 3 ủng hộ em nó phát cho thằng Toy nó ngã bổ chửng cái coi chơi. Em cứ thành thật mà nói là KT-CT nó khó lắm. Mình người ngoài, người trần mắt thịt không hiểu hết. Nếu bác ở trong thì em không dám Em cho bác cái thùy link này xem là nhiều chuyện tưởng zậy mà hổng phải zậy à nha http://dantri.com.vn/c36/...hoi-duoc-tra-tu-do.htm Thiên hạ nhân thiên hạ tài, em phận hèn em câm mịa nó mồm em không bình lựng gì hết á. Ủng hộ với chả tôn vinh….em lượn.
Vụ này đúng là "ca khó đẻ" rồi đây :
http://nld.com.vn/20110706050948313p0c1002/tong-ldld-viet-nam-vao-cuoc-vu-ky-su-tach.htm
<h3>(NLĐO)- Ông Mai Đức Chính, Phó chủ tịch Tổng LĐLĐ Việt Nam, cho biết ngày 11-7 tới sẽ làm việc với Công đoàn Tổng Công ty Máy động lực và Máy nông nghiệp (VEAM) về việc kỹ sư Lê Văn Tạch bị đình chỉ công tác.</h3> Ông Chính cho biết Tổng liên đoàn sẽ nghiên cứu kỹ hồ sơ vụ việc, xem việc phản ánh của kỹ sư Tạch và cách giải quyết vấn đề của TMV có đúng theo các quy định về pháp luật lao động hay không.

“Nếu anh Tạch chỉ gửi đơn phản ánh, kiến nghị đối với một số cá nhân trong cơ quan, không phải đơn tố cáo và gây ảnh hưởng tới uy tín cá nhân của cấp lãnh đạo TMV thì chúng tôi sẽ lên tiếng mạnh mẽ, bảo vệ quyền lợi của người lao động dũng cảm” - ông Chính nói.

Lãnh đạo Bộ Tư pháp đã giao Cục Kiểm tra văn bản quy phạm pháp luật nghiên cứu vụ việc, đặc biệt là quy chế hoạt động của TMV - căn cứ mà TMV đưa ra để đình chỉ 3 tháng, hưởng lương 50% đối với kỹ sư Lê Văn Tạch.

TS. Lê Hồng Sơn, Cục trưởng Cục Kiểm tra văn bản quy phạm pháp luật, cho biết: “Nếu thấy quy chế hoạt động của TMV không ổn, chúng tôi sẽ báo cáo lãnh đạo bộ xem xét để có ý kiến chính thức”

Hạng B2
15/8/09
104
0
0
yeu oto hon vo nói:
Rồi cũng huề thôi bác ơi, làm dc gì nhau nào,

Mời các cụ tiếp tục cập nhật :
http://danviet.vn/49622p1c24/ky-su-le-van-tach-lai-gui-thu-cho-toyota-viet-nam.htm
<h1>Kỹ sư Lê Văn Tạch lại gửi thư cho Toyota Việt Nam</h1> <h2>Dân Việt - Đúng một tháng bị buộc tạm nghỉ việc, ngày 12.7, kỹ sư Lê Văn Tạch đã gửi một bức thư cho ông A.Tachibana, Tổng Giám đốc Toyota Việt Nam liên quan đến việc đình chỉ công việc với anh.</h2> Cuối thư, anh Tạch viết: “Thư phản ánh ngày 31.5 của tôi chỉ nhằm mục đích làm minh bạch mọi việc và tôi đã tin là ông sẽ có biện pháp điều chỉnh những hành vi, lời nói không phù hợp của một số cán bộ lãnh đạo, cùng nghiêm túc rút kinh nghiệm để cải thiện mối quan hệ giữa các thành viên trong công ty và xây dựng một môi trường minh bạch, đồng thuận nhằm tạo điều kiện cho lao động sản xuất hiệu quả. Rất tiếc rằng mọi việc lại được đẩy lên một cách không bình thường về mặt pháp lý và chẳng có lợi cho công ty cũng như cho cá nhân tôi”.

Tập Lái
1/7/11
27
0
0
Bác nào có thông tin mới nhất diễn biến vụ bác Tạch thì chia sẻ cho ae biết với.
Em hồi hộp quá. chúc bác Tạch không bị tạch!

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
42
Q5-HCM
Đáng nhẽ phải lập ra 1 hội Toy đề cùng kiện và bắt Toy kiểm tra tất cả các dòng xe Toy . Vì Toy đã lừa gạt thị trường suốt 1thời gian dài, ai biết dc xe nào có bị lỗi gì hay ko?

Hạng B2
15/8/09
104
0
0
oto2011 nói:
Đáng nhẽ phải lập ra 1 hội Toy đề cùng kiện và bắt Toy kiểm tra tất cả các dòng xe Toy . Vì Toy đã lừa gạt thị trường suốt 1thời gian dài, ai biết dc xe nào có bị lỗi gì hay ko?
Em giả sử, các con bác ăn gà rán thường xuyên ở 1 hiệu ăn. Rồi một ngày nhờ 1 người làm do lương tâm cắn rứt để lộ ra là ông chủ chỉ mua gà thiu về làm hàng cho con bác ăn mỗi ngày.
Lúc này bác chửi ai, tên chủ hiệu gừ rán lừa đảo hay Anh Người làm "phản chủ kia" ?

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
42
Q5-HCM
Ở VN mình dễ lấp liếm, người dân ko có tổ chức mạnh nào hoạt động về bảo vệ người tiêu dùng đúng nghĩa.
Chứ lừa dối khách hàng suốt 1 thời gian dài, số tiền ăn bớt với sản phẩm của họ ko phải nhỏ. Mà quan trọng hơn phượng tiện đi lại nó ảnh hưởng trực tiếp đến tính mạng mình chứ có đùa đâu.
Nói chung Toy làm mất niềm tin quá lớn ở TT VN.