Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Tùy thẩm mỹ mỗi người thôi bác. Với em thì nhiều bản cũ của Hyundai Kia vẫn đẹp như Forte, Sportage, I30, Getz... cá biệt Santa Fe còn đẹp hơn bản mới.
Bác quên sonata form 2010-2014 rồi
Giờ vẫn thấy đẹp lạ lùng

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng B2
16/4/13
419
859
93
San đời cũ tròn tròn hạt mít mà bác nhận xét đẹp hơn đời mới chắc mỗi bác thấy thế
Bác chủ quan quá. Santa Fe đời hiện tại nhìn cứ ẻo lả như bị gay, nội thất nửa mùa, bác tìm google vô số người chê như vậy. Thẩm mỹ mà, mỗi người mỗi ý.

Hạng D
15/11/13
3.854
4.671
113
Anh Hải dạo này thấy bỏ bê luôn thương hiệu Kia mà chỉ lo tập trung phát triển mazda. Mazda tốc độ ra xe mẫu mới nhanh hơn hẳn Kia. Đó chỉ mới là 2 thương hiệu. Mai mốt anh Hải còn chơi thêm BMW, Mini với FUSO nữa không biết có chịu nổi nhiệt mà bỏ bê mấy thương hiệu cũ không?

Vẫn hóng Kia Sorento và Santa Sắt mới. 2 chiếc này đã cũ rồi. Santa Sắt ra mắt năm 2016, nguyên năm 2017 này không có thông tin gì về mẫu mới của ẻm.

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Đi Mỹ định cư nghe nói có $500k thôi các bác, đem cả nhà sang luôn. Ở VN mua dc xe hơi thì $500k chả lẽ ko có dc :)). Ko chỉ vì giá xe mà còn lợi cho các thế hệ sau nữa các bác, chứ tiền nhiều cũng vậy thôi :))

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Anh Hải dạo này thấy bỏ bê luôn thương hiệu Kia mà chỉ lo tập trung phát triển mazda. Mazda tốc độ ra xe mẫu mới nhanh hơn hẳn Kia. Đó chỉ mới là 2 thương hiệu. Mai mốt anh Hải còn chơi thêm BMW, Mini với FUSO nữa không biết có chịu nổi nhiệt mà bỏ bê mấy thương hiệu cũ không?

Vẫn hóng Kia Sorento và Santa Sắt mới. 2 chiếc này đã cũ rồi. Santa Sắt ra mắt năm 2016, nguyên năm 2017 này không có thông tin gì về mẫu mới của ẻm.
bác đùa em à, tốc độ ra sản phẩm trung bình 6 năm/mẫu mới. bác cứ đòi mỗi năm 1 mẫu thì thằng nào nó chịu được :D

Hạng D
31/5/14
3.464
4.291
113
Cái hay của KIA, Huyndai là ra mẫu mới nào cũng thấy đẹp lộng lẫy, hớp hồn ngay từ cái nhìn đầu tiên. Nhưng qua vài năm tự nhiên thấy xấu dã man, không biết có ai thấy giống em không?
Ví dụ bây giờ em hết thấy K3 đẹp rồi, bắt đầu thấy xấu. Còn Caren, Forte thì khỏi nói rồi. Nói chung 2 thương hiệu này không bền kiểu dáng.

xe nó cũng giống như quần áo, điện thoại dù nó có đẹp bao nhiêu đi nữa thì cũng bị thời gian làm lu mờ, không bất kỳ một hãng nào.

Thí dụ điển hình bác thử xem lại tấm hình bác chụp cách đây 10 - 15 năm, bộ cánh bác khoác trước đó vào thời điểm hiện tại rất thời thượng. Nhưng đến nay thì nó như thế nào??? nhìn không giống mọi thì thôi.

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
xe nó cũng giống như quần áo, điện thoại dù nó có đẹp bao nhiêu đi nữa thì cũng bị thời gian làm lu mờ, không bất kỳ một hãng nào.

Thí dụ điển hình bác thử xem lại tấm hình bác chụp cách đây 10 - 15 năm, bộ cánh bác khoác trước đó vào thời điểm hiện tại rất thời thượng. Nhưng đến nay thì nó như thế nào??? nhìn không giống mọi thì thôi.
các bác ấy buồn cười lắm bác ạ, xe mà bền kiểu dáng thì lại kêu bao nhiêu năm 1 thiết kế không tôn trọng người tiêu dùng :D

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
2014 facelift được chút chút anh! :D
con của anh Hải đang bán là model New XM, New XM bắt đầu ra đời vào năm 2012, cho đến nay nó được nâng cấp mông má thêm vào mấy option bị cắt trước kia thôi. Còn con đang bán ở bên nước ngoài là model UM, ra đời vào cuối năm 2015.
Nếu anh Hải nghĩ đến chuyện đem con UM về bán thì buộc lòng phải đại hạ giá con XM này mạnh như Thành công đã từng làm với SantaFe model DM, mức giảm đến 230 triệu đã đưa khoảng cách giữa XM và DM ngày càng gần nhau hơn, vậy thì người tiêu dùng sẽ không còn mặn mà vì với con Sò đã quá lỗi thời nữa rồi!