Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Trời ạ, sao nó rẻ khủng khiếp vậy hả trời. Cái giảm xóc đó em xem báo giá là 25$ đã thấy rẻ quá mức rồi, rẻ hơn cả giảm xóc Honda Future nữa => hóa ra ra là giá đó là cho những 2 cái, quá kinh khủng. 30$ cái cánh cửa thì nếu em ở bên đó chắc móp với xước sơn em không thèm đi sửa quá.

He he, nhìn đống đồ nhà em sao hoành tráng quá vậy ta. Em cám ơn bác Mạnh nhiều nhiều lắm.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Động cơ mà cả bộ có 800 usd thì cuối năm nay chắc em làm 1 cái.
@bác Mig: suỵt suỵt. Bác cứ kêu rẻ hoài thì sao làm ăn đây. Kiểu này mình bắt chước nhà máy cơ khí Thanh Xuân làm Uaz. Mỗi năm mình nhập 600 bộ Niva về làm bán đê bác manhodessa ơi.

Hạng B2
1/7/08
110
0
16
ồ tiếc quá các bác nhỉ, em tưởng sẽ có 1 đàn xe Niva leo rừng vượt suối.

Ở HN ngoài này cũng rứa quá, anh em gặp nhau trên diễn đàn nhiều mà ít khi được tụ tập xe thành hàng: bác thì chưa có bằng, bác thì xe để xưởng, bác thì abcxyz... Hy vọng đầu xuân sẽ có dịp rủ các bác đi giao lưu với các hội xe khác.

Có vài hình em mới đi ATK THái Nguyên làm từ thiện với hội xe cổ miền Bắc về, mời các bác xem:

Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

cô gái Jeeper này thích xe em rùi ^^

Hội xe XHCN

Lên đến ATK

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Hôm vừa rồi đi mình có sạc và mang theo 2 bộ đàm định dùng nhưng thấy không đủ nên đành tắt để trên xe và lãnh nhiệm vụ đi sau cùng ai dè "Đậu phộng đường". Có lẽ xe mình tối nay hoặc sáng mai là đến SG.
@Bác Mạnh: Bác cho hỏi có thể giúp đặt mua cả bộ cầu trước và cây láp dọc không? Rổ rá như thế nào ạ?

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Hình đoàn xe - Có đoàn xe 5 chiếc nhưng xe em thì chỉ có cái gạt nước thôi :D

Hình Kỳ Đà - Có Kỳ Đà

Cheo - Có Cheo

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw nói:
Có lẽ xe mình tối nay hoặc sáng mai là đến SG.
Bác có cho xe ra nằm gara luôn không hay để đến ra Tết đi xuyên Việt về mới tính hả bác. Nếu không có đề thì Niva rất dễ đẩy nổ nếu máy vẫn hoạt động bình thường và xài bơm xăng điện (bơm cơ thì đẩy đến lúc lên đủ xăng chắc xanh mặt quá). Tuy nhiên bác có cây kéo cứng rồi thì tự xử cũng dễ thôi đúng không ạ. Bác có cần anh em giúp gì thì cứ lên tiếng nhé. 

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
otoben nói:

Chuyến đi này bọn em kế hoạch có 5 Niva và 2 xe khác nhưng đến phút cuối chỉ còn có 3 em Niva => Nhưng như thế cũng đã là nhiều nhất từ xưa đến nay rồi
.

@ các bác Niva Hà Nội: Tết này theo như em biết thì có ít nhất nhà em, nhà bác sjw và nhà bác ladaniva1600 sẽ ra Hà Nội ăn Tết. Em không biết mình có thể tổ chức được một buổi giao lưu đầu Xuân giữa hội Niva hai miền được không nhỉ.  

Last edited by a moderator:
sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
mig19farmer nói:
sjw nói:
Có lẽ xe mình tối nay hoặc sáng mai là đến SG.
Bác có cho xe ra nằm gara luôn không hay để đến ra Tết đi xuyên Việt về mới tính hả bác. Nếu không có đề thì Niva rất dễ đẩy nổ nếu máy vẫn hoạt động bình thường và xài bơm xăng điện (bơm cơ thì đẩy đến lúc lên đủ xăng chắc xanh mặt quá). Tuy nhiên bác có cây kéo cứng rồi thì tự xử cũng dễ thôi đúng không ạ. Bác có cần anh em giúp gì thì cứ lên tiếng nhé.
Theo bạn mình báo thì xe sẽ về ngã tư ga và may là ngay đấy cũng có gara bác Vui bên hội Previa nên chắc mình sẽ thay đề, bình và làm cho nổ trước rồi tính tiếp. Đang chờ bác Mạnh có tìm được cầu trước về gắn đủ hai cầu thì mới làm tiếp.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mig19farmer nói:
otoben nói:
Chuyến đi này bọn em kế hoạch có 5 Niva và 2 xe khác nhưng đến phút cuối chỉ còn có 3 em Niva => Nhưng như thế cũng đã là nhiều nhất từ xưa đến nay rồi
.

@ các bác Niva Hà Nội: Tết này theo như em biết thì có ít nhất nhà em, nhà bác sjw và nhà bác ladaniva1600 sẽ ra Hà Nội ăn Tết. Em không biết mình có thể tổ chức được một buổi giao lưu đầu Xuân giữa hội Niva hai miền được không nhỉ.
Cái này tuỳ mấy bác Niva ngoài HN. Các bác hú em chạy qua liền. Mà theo chương trình của bác sjw bên Previa Club thì bác ấy chỉ đón giao thừa tại HN thôi. Cái tour xiên vịt của bác đọc thấy khiếp quá! Bái phục bác.