Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mig19farmer nói:
Máy cầm tay 5W thường chỉ gọi được 2-4km đúng không bác. Con ICOM 20W đó bác được tặng thì bác cứ gắn lên xe bác trước đi ạ. Bao giờ có thêm con 20W nào khác thanh lý thì bác cho em đặt gạch làm một chiếc cho nó pro. Còn máy cầm tay thì em cũng đăng ký luôn một con bác nhá.
Theo như mình biết, công suất 5W sử dụng tần số quy ước (conventional frequency) miễn phí (không phải đăng ký) thì được 2 dặm (~3km). Nhưng nếu bác ở trong rừng mà bị vướng này nọ thì thường chỉ được dưới 2km, tuỳ địa hình. 20W thì mình nghe lỏm được là nó dùng sóng dội lên mây rồi trả xuống nên được cả trăm km. Kiểm lâm Đồng Nai hồi đó nói chuyện với mấy tàu cá ngoài Bình Thuận hoài. hehe Có điều tần số hồi đó ngành kiểm lâm sử dụng là loại tần số phải đăng ký mới được dùng. ICOM loại 20W thì nhiều, bạn mình hắn bảo là tặng 1 con dùng được, còn mua thì để mình hỏi tiếp coi còn bao nhiêu con và nên mua bao nhiêu. Hehe

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Tình hình là xe mình sẽ về ngã tư ga vào sáng mai nên đành theo kế họach về gara Vui vậy. Cám ơn bác ADC đã lo cho em nếu có về An Sương. Xe em mà chạy được thì sẽ mời các bác càe để bình lọan hén

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw nói:
Tình hình là xe mình sẽ về ngã tư ga vào sáng mai nên đành theo kế họach về gara Vui vậy. Cám ơn bác ADC đã lo cho em nếu có về An Sương. Xe em mà chạy được thì sẽ mời các bác càe để bình lọan hén
Bác nhớ làm phóng sự ảnh cho vụ đón tiếp em nó nhá. Bác cứ chụp mọi góc độ cả trên lẫn dưới, cả ngoài lẫn trong để anh em đánh giá bình loạn cho vui. Chủ nhật này bác xuất phát mất rồi thì sao kịp cà phê ra mắt nữa hả bác.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ladaniva1600 nói:
Theo như mình biết, công suất 5W sử dụng tần số quy ước (conventional frequency) miễn phí (không phải đăng ký) thì được 2 dặm (~3km). Nhưng nếu bác ở trong rừng mà bị vướng này nọ thì thường chỉ được dưới 2km, tuỳ địa hình. 20W thì mình nghe lỏm được là nó dùng sóng dội lên mây rồi trả xuống nên được cả trăm km. Kiểm lâm Đồng Nai hồi đó nói chuyện với mấy tàu cá ngoài Bình Thuận hoài. hehe Có điều tần số hồi đó ngành kiểm lâm sử dụng là loại tần số phải đăng ký mới được dùng. ICOM loại 20W thì nhiều, bạn mình hắn bảo là tặng 1 con dùng được, còn mua thì để mình hỏi tiếp coi còn bao nhiêu con và nên mua bao nhiêu. Hehe
Nếu còn nguồn thanh lý thì mỗi xe một máy 20W cho nó giống taxi bác ạ. Xe chạy đoàn đông thì khoảng cách giữa các xe trong đoàn quá 2km là chuyện thường tình, máy cầm tay thì chỉ để xài để hò hét lúc offroad với đi rừng thôi.

Hạng B1
17/12/10
94
1
0
42
Sì gòn
to các bác: e sơ ri vì em ham hố off-ẹt rủa xe để nước vào củ đề tối, tới sáng đề 1 phát lạnh tanh. em phải chạy xuống chổ phú lâm, mua cái lõi đề mà gắn vào. để xe ở gara luôn chưa lấy về.
các bác đi chơi vui quá. em chưa thấy giới thiệu từng gương mặt trong đoàn.
to bác mig= e có đăng ký bác, bộ cao su gầm các loại và 4 phuộc nhún, bác có to bác manhdosea... mua giúp em không? nếu rồi thì không sao, nếu không có thì em chặn đường siết 4 cái phuộc của xe bác áh. hehe.
cơ sao đồ niva rẻ thế. chắc em chơi luôn 4 cái sài, 4 cái sơ cua - vì xe em chở nặng đất đá không hà. nhún cho đã. hehe
to bác manhdosea - cầu trước-hộp số chính - phụ - láp trước - khoảng bi nhiêu vậy bác.
em ngày đêm mong tin các bác.
em cần khóa cửa - tay nắm cửa trái phải - khóa sau- tay nắm cốp sau. các bác ơi giúp em cai nghiện. bác manhdosea ui - thanh toán như thế nào- bác cứ nêu rỏ nhé.
bác ladaniva chắc là nhà nghiên cứu sinh vật học hả?

Hạng B1
17/12/10
94
1
0
42
Sì gòn
to bao.nguyen - bên cầu phú cường - bình dương cũng có bán nhiều đồ niva - vô lăng chắc có - bữa nào rảnh - anh em rủ xuống coi đem ve chai về để chật nhà chơi.

Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Àh, vô lăng em tìm là vô lăng của Niva đời sau ấy :)
Mà để em đi xuống đó thử xem, biết đâu tha được vài thứ hay ho về. Cảm ơn bác nha!

Hạng B1
19/2/09
72
3
8
otoben nói:
ồ tiếc quá các bác nhỉ, em tưởng sẽ có 1 đàn xe Niva leo rừng vượt suối.

Ở HN ngoài này cũng rứa quá, anh em gặp nhau trên diễn đàn nhiều mà ít khi được tụ tập xe thành hàng: bác thì chưa có bằng, bác thì xe để xưởng, bác thì abcxyz... Hy vọng đầu xuân sẽ có dịp rủ các bác đi giao lưu với các hội xe khác.

Có vài hình em mới đi ATK THái Nguyên làm từ thiện với hội xe cổ miền Bắc về, mời các bác xem:

Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

cô gái Jeeper này thích xe em rùi ^^

Hội xe XHCN

Lên đến ATK
Hôm chiều chủ nhật em đi đường gặp bác đi xe minsk xanh em vượt bác ấy ở cây số 15 đi trên xe đang thắc mắc tại sao đi xe minsk mà lại mặc áo có chữ club sidecar. hóa ra là các bác lên ATK về. vợ hai em tên là LADA 2106 vi em nó chưa đi thảm mỹ viện nên chưa dám khoe với các bac. em dang định sang năm cho em no đi thẩm mý viện. hôm nào rảnh em đưa vợ hai em ra cho các bác đống góp xem trang điểm thế nào cho đẹp

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
MrPu.tin nói:
to bác mig= e có đăng ký bác, bộ cao su gầm các loại và 4 phuộc nhún, bác có to bác manhdosea... mua giúp em không? nếu rồi thì không sao, nếu không có thì em chặn đường siết 4 cái phuộc của xe bác áh. hehe.
em cần khóa cửa - tay nắm cửa trái phải - khóa sau- tay nắm cốp sau. các bác ơi giúp em cai nghiện. bác manhdosea ui - thanh toán như thế nào- bác cứ nêu rỏ nhé.
bác ladaniva chắc là nhà nghiên cứu sinh vật học hả?
Em có đưa hết yêu cầu của bác vào danh sách rồi bác ơi. Bác muốn chặn đường siết phuộc xe em khó lắm vì xe bác bánh béo ục ịch thế xoay tay lái không nhanh bằng em đâu
.

Mấy đồ khóa cửa và trang trí làm đẹp cho xe thì em nghĩ hôm nào mấy anh em lên cầu Phú Cường một chuyến đi bác, dành ưu tiên cho các bác khác với những món không thể thay đồ cũ trong phần máy và truyền động thôi. Cái gì mình có thể thay đồ cũ mà không ảnh hưởng gì đến tính năng xe thì ta không nên làm phiền bác Mạnh.

Hạng B1
14/5/10
79
0
0
Hà Nội
mig19farmer nói:
Mấy đồ khóa cửa và trang trí làm đẹp cho xe thì em nghĩ hôm nào mấy anh em lên cầu Phú Cường một chuyến đi bác, dành ưu tiên cho các bác khác với những món không thể thay đồ cũ trong phần máy và truyền động thôi. Cái gì mình có thể thay đồ cũ mà không ảnh hưởng gì đến tính năng xe thì ta không nên làm phiền bác Mạnh.
Em đồng ý với bác và đưa ra ý kiến này nhé:

- Vẫn biết là bác Mạnh giúp AE vì tình, và không cần tiền. Tuy nhiên, nếu nhờ bác thì em vẫn rất mong muốn gửi tới nhân viên của bác một ít gọi là cám ơn các AE đã không ngại khó khăn.

Em nghĩ gì không phải, mong các bác bỏ quá cho.

Last edited by a moderator: