Tập Lái
25/9/10
47
1
8
sau bao ngày ngóng trông, cuối cùng xe em cũng đã sơn xong các cụ a, trắng toát..@_@.. sáng mai e dậy sớm chụp ảnh để các cụ ngự lãm ạ ^^

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ducvietcd nói:
sau bao ngày ngóng trông, cuối cùng xe em cũng đã sơn xong các cụ a, trắng toát..@_@.. sáng mai e dậy sớm chụp ảnh để các cụ ngự lãm ạ ^^
Chúc mừng bác vừa kịp có xe đi chơi Tết nhá. Bác nhớ chộp nhiều nhiều ảnh chút để anh em thưởng thức nhá.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Chúc mừng bác sjw đã có xe và bác Ducvietcd đã có xe ra đường được. Hehe. Như vậy là tổng số Niva ở SG nằm trong hội đã tới 7 chiếc rồi. Ngoài HN là 5 chiếc.
@ Mr. Pu.tin, dạ nghề gốc của em là sinh vật, nhưng giờ làm thập cẩm, xếp bảo gì làm đó. Hehe. Mà em cũng dại, lấy cái nick ladaniva1600 làm dễ nhầm với bác Tiến nick là ladaniva ngoài HN. Đổi nick rắc rối, thôi các bác cứ gọi em là 1 chấm 6 cũng được. Khi nào mua được Niva 2010 em đổi nick thành 1 chấm 7 luôn cho tiện. Hehe
@ bác Mig: vụ bộ đàm khi có tin gì mình sẽ báo bác. Nhưng phải sau Tết, giờ cơ quan họ bận việc cuối năm nhiều. Mới chắc ăn 1 con ICOM 20W được tặng. Hehe. Bộ đàm cầm tay thì để coi họ bỏ trong kho bao nhiêu, đem ra thử, con nào dùng được mình xin mua.

Last edited by a moderator:
sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Em chẳng dám chụp hình V3 em nhiều vì sợ làm hư cục gạch của em. Hình em đón hoành tráng con V3 già ghê gớm ghiếc của em đây:(Cuối cùng thì bên vận chuyển lại chuyển về bến gần cầu Bình Phước làm mất thêm một mớ thóc) - nhìn thấy chán quá không biết bao giờ chạy được đây nhưng bộ đồ lòng thì còn khá liên lạc

Hạng B2
1/7/08
110
0
16
hôm rồi ở Thái Nguyên đi lướt qua mặt em có 1 chú Niva Trắng, độ dàn đèn xanh trên nóc khá đẹp, chắn tản nhiệt làm song sắt kiểu Jeep capo bầu..nhìn từ xa em lại tưởng Wrangler thế mới chết. Mải ngắm quá ko kịp chụp, hình như xe đó biển 20

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw nói:
Em chẳng dám chụp hình V3 em nhiều vì sợ làm hư cục gạch của em. Hình em đón hoành tráng con V3 già ghê gớm ghiếc của em đây:(Cuối cùng thì bên vận chuyển lại chuyển về bến gần cầu Bình Phước làm mất thêm một mớ thóc) - nhìn thấy chán quá không biết bao giờ chạy được đây nhưng bộ đồ lòng thì còn khá liên lạc 

Bác kẹo kéo vụ chụp hình quá, hình thế này làm sao anh em nhìn rõ được. Nhìn sơ qua thì em này thiếu mất cái cản trước rồi, cái này bằng hợp kim nhôm dày gần 1 cm, bán ve chai hơi bị bộn tiền á. Chúc mừng bác đã rước được em nó về đến nơi.

Thế là Niva Sài Gòn thêm được 1 xe nữa và hình như vẫn chưa em nào đụng hàng về màu sơn thì phải.

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
sjw nói:

Em nghĩ quan trọng là nó còn cái máy Nga bác ạ. Em đoán làm hết mọi thứ chắc cỡ 2-3 tháng là cũng ổn hết thôi. Xe còn đăng kiểm không bác? Vụ sang tên đổi chủ bác có định làm không ạ? Em nghe vụ đổi bảng số thí điểm giá tăng lên 10 lần thấy nao cả người, bằng nửa giá chiếc xe của em!

Mà Niva tập trung vào SG ít thấy màu trắng nhỉ, hình như chỉ có chiếc của Mr.Pu.tin, của một bác nào nữa không ghi tên vào CLB và một chiếc em thấy ở quận 2. Kiểu này đậu 1 hàng sặc sỡ phải biết. Hehe

Hạng B1
17/12/10
94
1
0
42
Sì gòn
niva trắng - biển sài gòn - gắn máy toyota - gần metro q2 là của chủ gara chuyên làm xe cũ.
uy tín và chất lượng em chưa kiểm chứng.

Hạng B1
30/11/10
88
0
0
44
sjw nói:

Sorry bác, bận quá em không vào dđ được, nên không nắm tình hình V3 của bác. không biết V3 của bác hiện đang ở bãi xe hay đã yên vị nơi đâu??? Hôm trước em quên nói với bác nếu xe về trên QLIA từ Thủ Đức về tới An Lạc, em cũng đều bố trí cho V3 bác chổ yên vị chu đáo. Đa số là những Gara uy tín của những bác có tham gia OS nên bác có thể yên tâm.
Xin lổi, em hồi âm hơi muộn. Nếu vẫn còn nhu cầu bác cứ call cho em. 

Hạng B1
30/11/10
88
0
0
44
@ bác sjw và bác ladaniva1600: Tình hình là xe 2 bác đang nằm viện nên em có ý mượn mặt galăng trước của xe mấy bác đem về làm mẫu phục hồi nguyên bản lại cái bộ mặt xấu xí của V2 nhà em.
Bác nào thấy tiện giơ tay lên giùm em để em biết mà mang về làm.
Thanks các bác!