Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
ADC COMMON RAIL nói:
@ bác sjw và bác ladaniva1600: Tình hình là xe 2 bác đang nằm viện nên em có ý mượn mặt galăng trước của xe mấy bác đem về làm mẫu phục hồi nguyên bản lại cái bộ mặt xấu xí của V2 nhà em.
Bác nào thấy tiện giơ tay lên giùm em để em biết mà mang về làm.
Thanks các bác! 
Cho bác mượn vô tư. Hehe. Nhưng mà có thể thứ Hai tuần sau được không bác. Xe mình ngày mai có thể xong mấy phần cơ bản. Mình định thứ 7, CN này đi ăn tất niên với cơ quan trên Củ Chi, để cho 1 anh ở cơ quan chạy đi coi máy móc cân chỉnh xong nó thế nào (bác này mới có bằng lái nên rất máu vọc xe). Còn nếu mình không đi, bác cứ qua thẳng chỗ garage hôm nọ lấy, mình sẽ điện cho bác Phương. Trong chiều hôm nay hoặc mai báo bác được chứ ạ? Còn nếu bác sjw ok mà gần chỗ bác hơn thì bác lấy sẽ tiện hơn.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
MrPu.tin nói:
niva trắng - biển sài gòn - gắn máy toyota - gần metro q2 là của chủ gara chuyên làm xe cũ.
uy tín và chất lượng em chưa kiểm chứng.
Hồi em Niva trắng nằm đó em có đứng lề đường ngó vào, thấy xe chỉ còn 1 cầu. Một bữa khác em chạy vào hỏi xe có bán không, thấy 1 tay trong garage trả lời (giọng cũng hơi khó chịu, kiểu như "tui đang bận") là không bán. Nhưng nếu máy toy thì em không quan tâm.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
@ADC: Xe mình để ở gara VUI ngay ngã tư ga. Gara này là một trong những gara bên hội Previa hay làm và bác ấy cũng là hội viên Previa club. Nếu bác mượn thì báo trước để mình gọi điện cho bác ấy.
@Mig: Chẳng phải mình tiết kiệm ảnh đâu nhưng vì hơi sốc với em nó
1. Không có sổ đăng kiểm, họ đưa cho mình sổ đăng kiểm từ thời bảo đại. Nguồn gốc em này cực kỳ khủng. Là xe của đại sứ quán nhập về năm 1993, biển số NG.
2. Giấy đăng ký xe cũng không giống ai. Của Công An... đứng tên chứ không phải tư nhân.
3. Không có đề, không có bình, hệ thống phanh đã chế
4. Không có hệ thống điện, dây nhợ lung tung.
5. Cầu trước thì nhìn y như xe bác ADC
6. Toàn bộ dàn da ghẻ lở, hắc lào... ớn ăn
7. Của thì phải cột dây, không kiếng, không khoá
8. Không có bánh và mâm sơ cua
9. Dàn guốc thì bén như lưỡi lam
10. Denco cột dây từa lưa. Dây phin cái có cái không
11. Kiếng trước bể dán chi chít
12. Nóc thì thụng xuống méo sẹo
Nói chung chưa nổ máy nên chưa biết có vấn đề gì không nhưng được một cái là đồ lòng liền lạc lắm. Từ máy, taplo, vô lăng, ghế, bộ số, dàn gầm theo mình nghĩ rất OK.
Chờ bác Vui gắn đề, khởi động máy xem sao và mình tìm hiểu vụ giấy tờ rồi report tiếp.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
otoben nói:
hôm rồi ở Thái Nguyên đi lướt qua mặt em có 1 chú Niva Trắng, độ dàn đèn xanh trên nóc khá đẹp, chắn tản nhiệt làm song sắt kiểu Jeep capo bầu..nhìn từ xa em lại tưởng Wrangler thế mới chết. Mải ngắm quá ko kịp chụp, hình như xe đó biển 20

Có phải dàn 4 đèn màu vàng đúng không bác?

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw nói:
1. Không có sổ đăng kiểm, họ đưa cho mình sổ đăng kiểm từ thời bảo đại. Nguồn gốc em này cực kỳ khủng. Là xe của đại sứ quán nhập về năm 1993, biển số NG.
2. Giấy đăng ký xe cũng không giống ai. Của Công An... đứng tên chứ không phải tư nhân.
Nói chung chưa nổ máy nên chưa biết có vấn đề gì không nhưng được một cái là đồ lòng liền lạc lắm. Từ máy, taplo, vô lăng, ghế, bộ số, dàn gầm theo mình nghĩ rất OK.
Chờ bác Vui gắn đề, khởi động máy xem sao và mình tìm hiểu vụ giấy tờ rồi report tiếp.
Trong số 12 mục bác nêu ra thì em thấy vụ sổ đăng kiểm và giấy tờ là nguy hiểm thôi, không biết có cách nào không. Cái kính lái mà vỡ thì cũng hơi khó kiếm nhỉ.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mig19farmer nói:
sjw nói:
Trong số 12 mục bác nêu ra thì em thấy vụ sổ đăng kiểm và giấy tờ là nguy hiểm thôi, không biết có cách nào không. Cái kính lái mà vỡ thì cũng hơi khó kiếm nhỉ.
Theo như em biết dịch vụ làm được hết lại giấy tờ, vấn đề là bao nhiêu tiền thôi. Hồi cơ quan mua chiếc xe cũ có nhờ dịch vụ, em tranh thủ hỏi xe biển số NN có sang tên được không, bác ấy bảo làm được nếu xe cũ hơn 10-15 năm gì đó, em chả nhớ.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Em sắp thay bộ vó của chú Niva. Sáng nay em hỏi 1 tiệm ở gần bến xe Miền Đông, họ bảo lốp 6.50-16 Casumina giá  1.720.000đ cả bộ (vỏ+săm+yếm), Chengshin 1.630.000đ. Theo các bác em nên lấy loại nào ạ? Em thì ủng hộ hàng VN rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ladaniva1600 nói:
Em sắp thay bộ vó của chú Niva. Sáng nay em hỏi 1 tiệm ở gần bến xe Miền Đông, họ bảo lốp 6.50-16 Casumina giá  1.720.000đ cả bộ (vỏ+săm+yếm), Chengshin 1.630.000đ. Theo các bác em nên lấy loại nào ạ? Em thì ủng hộ hàng VN rồi.
Loại Casumina bác hỏi là loại gai dọc, gai ngang hay gai kết hợp cả ngang và dọc hả bác. Cả bộ là 5 hay 4 cái thế ạ. Giá này thì xem ra mềm ghê nhỉ. Bác ủng hộ hàng Việt nam đi bác.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mig19farmer nói:
ladaniva1600 nói:
Loại Casumina bác hỏi là loại gai dọc, gai ngang hay gai kết hợp cả ngang và dọc hả bác. Cả bộ là 5 hay 4 cái thế ạ. Giá này thì xem ra mềm ghê nhỉ. Bác ủng hộ hàng Việt nam đi bác.

Chỉ có gai dọc thôi bác à, xe tải nhẹ mà. Hôm nọ đi xe bác thấy sỏi mắc vào rãnh văng lên kêu lốp cốp nên mình mới hỏi gai ngang nhưng họ bảo không có. Mà 1,72 triệu là có 1 bộ thôi, tức là mình thay cả 04 sẽ thành tới gần 7 triệu. Trong 4 cái thay ra mình đành lấy 1 cái làm dự phòng vậy. Họ bảo vỏ xe mới tăng giá khoảng 30%. Gai kiểu này nè bác http://www.casumina.com.v...;type_id=5&lang=en

Cũng chán là cà-vẹt xe ghi lốp mỗi người 1 kiểu. Lốp xe bác Long 49H là giống xe em rồi đó. Bác Mig lại là 6.00-16 nhỉ. Mình thử tính theo cà-vẹt xem xe trong hội có bao nhiêu loại lốp khác nhau đi các bác. Chắc dao động trong khoảng 6.00-16 đến 7.00-16 thôi nhỉ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Xe em là lốpp 6.00-16 của causima, lốp dự phòng treo là của KUMHO :)

Bác Lada 1.6 ơi, vợ ba 1/43 của bác đã về rồi đó
Bác gọi cho em 0918596482 nha!