sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Buồn rồi, đang cố gắng cho đông mà!:D

Hạng B1
30/11/10
88
0
0
44
Chỉ tiếc là em không thể theo cùng các bác được nữa. Nhưng cũng không đáng lo đâu bác ơi, em cũng mong hội Niva ngày càng lớn mạnh. ( Cứ nhìn vào dòng chữ nghiêng thì các bác cũng thấy được thiện ý của em mà)
Chào các bác vì nhà em bận rộn quá không có thời gian để ọp ẹp gì hết và cũng vì lí do tiện lợi trong việc đi lại nên nhà em đã rước thêm 1 em sedan, mà nhà lại chật. Vì vậy nhà em muốn gã V2 Niva 1600. Ưu tiên fix giá mạnh cho các bác trong hội Niva nhà ta.
Mời các bác xem chi tiết tại đây: http://www.otosaigon.com/forum/B%C3%A1n-xe-Niva-1600-m3079297.aspx

Cảm ơn các bác!

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Sao thớt này buồn hiu dzậy nè? Các bác đâu hết rồi?
@MIG: Xe anh đã thay con heo thắng mới nhưng sao khi đạp thắng thì nó đẩy dầu ra thắng trước rất ít, thắng sau thì OK. Em có kinh nghiệm vụ này không? Tòan bộ ống dầu thay mới rồi

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Các bác ở Hà Nội cuối tuần uống cafe ở đâu vậy? Tuần này có gặp nhau không? Hương dẫn mình có gì gặp gỡ vì mình đang ở Hà Nội

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw nói:
Sao thớt này buồn hiu dzậy nè? Các bác đâu hết rồi?
@MIG: Xe anh đã thay con heo thắng mới nhưng sao khi đạp thắng thì nó đẩy dầu ra thắng trước rất ít, thắng sau thì OK. Em có kinh nghiệm vụ này không? Tòan bộ ống dầu thay mới rồi
Tại các bác làm xe lâu quá, lại không post quá trình lên làm anh em không biết thông tin gì cả. Em thấy bên OF có update tiến độ mỗi ngày hơi bị hay.
Vụ dầu thắng này em không có kinh nghiệm gì vì thắng xe em từ lúc mua vẫn chạy ổn. Em không biết làm sao anh biết được là dầu lên nhiều hay ít ạ vì ống dầu có trong suốt đâu. Anh đi thử xe đạp phanh bị sàng đuôi xe hay chỉ là cảm nhận của anh ạ. Theo em được biết thì nguyên bản tổng phanh của Niva có 2 nấc để điều khiển heo dầu 3 piston. Tùy theo anh rà thắng hay đạp lút cán, nếu chỉ rà nhẹ thì chỉ có 1 piston hoạt động, nếu đạp hết thỉ cả 3 piston mới hoạt động. Em đoán là con heo thắng của anh thay không phải đúng loại của Niva nên mới bị như thế.

Last edited by a moderator:
sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Hiện tại anh chưa gắn bánh vào mà chỉ thử khi đạp thắng thì thắng đĩa chỉ thắng rất nhẹ, còn bánh sau OK. Con heo anh mua của ông Trường bên dân sinh mới 100%

Hạng B2
24/1/09
438
6
18
sjw nói:
Hiện tại anh chưa gắn bánh vào mà chỉ thử khi đạp thắng thì thắng đĩa chỉ thắng rất nhẹ, còn bánh sau OK. Con heo anh mua của ông Trường bên dân sinh mới 100%

Mai đi Phú Cường chơi hông bác ???????

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
kiengiang1976 nói:
sjw nói:

Ô, đánh quả lẻ hả các bác. Thế này thảo nào diễn đàn của đội miền Nam chả nguội ngắt.

Mà ông 1.6 dạo này lặn đâu nhể, không biết xe pháo sửa xong chưa mà không thấy báo cáo gì cả.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw nói:
Em nghi lọt khí đường phanh trước rồi. Anh thử bảo thợ xả air xem sao. ANh nhớ là heo dầu Niva là mạch phanh kép nên có đến 2 núm xả nhá. Xả 1 cái không đủ đâu. Tốt nhất anh đọc kỹ user manual lại cho em cho chắc ạ.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
kiengiang1976 nói:
sjw nói:

Ôi mình đang ở Hà Nội rồi, tiếc thế hẹn tuần sau nhé bác.