sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
mig19farmer nói:
sjw nói:
Hiện tại anh chưa gắn bánh vào mà chỉ thử khi đạp thắng thì thắng đĩa chỉ thắng rất nhẹ, còn bánh sau OK. Con heo anh mua của ông Trường bên dân sinh mới 100%
Em nghi lọt khí đường phanh trước rồi. Anh thử bảo thợ xả air xem sao. ANh nhớ là heo dầu Niva là mạch phanh kép nên có đến 2 núm xả nhá. Xả 1 cái không đủ đâu. Tốt nhất anh đọc kỹ user manual lại cho em cho chắc ạ.
OK, để anh gởi manual cho mấy chú thợ. Mig chụp hình cái cụm con heo thắng rồi up lên anh so sánh thử xem có đúng không. Thanks

Hạng B2
24/1/09
438
6
18
mig19farmer nói:
kiengiang1976 nói:
sjw nói:
Hiện tại anh chưa gắn bánh vào mà chỉ thử khi đạp thắng thì thắng đĩa chỉ thắng rất nhẹ, còn bánh sau OK. Con heo anh mua của ông Trường bên dân sinh mới 100%

Mai đi Phú Cường chơi hông bác ???????
Ô, đánh quả lẻ hả các bác. Thế này thảo nào diễn đàn của đội miền Nam chả nguội ngắt.

Mà ông 1.6 dạo này lặn đâu nhể, không biết xe pháo sửa xong chưa mà không thấy báo cáo gì cả.

hehe đánh lẻ gì đâu bác, em được ông anh giới thiệu 1 gara chuyên làm xe XHCN trên Bình Dương nên dự tính đi 1 chuyến thị sát tình hình và kết hợp ghé Phú Cường buôn ve chai luôn tiện.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
kiengiang1976 nói:
hehe đánh lẻ gì đâu bác, em được ông anh giới thiệu 1 gara chuyên làm xe XHCN trên Bình Dương nên dự tính đi 1 chuyến thị sát tình hình và kết hợp ghé Phú Cường buôn ve chai luôn tiện.
Tại em đang ở Thượng Hải, các bác rủ rê nhau đi không gọi em với à. Để tuần sau các bác đi thì cho em đi với. Lên Phú Cường cứ như đi siêu thị ấy, tha hồ lựa nên em rất khóai. Em cũng đang cần ngó nghiêng mấy thứ.

Tiện đây em hỏi có bác nào biết mua dây an toàn 3 điểm loại tốt hàng tháo xe ở đâu không ạ. Em mua loại mới của Tàu thì toàn là không tự rút lại được nên chỉ dùng cho ghế sau được thôi.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw nói:
OK, để anh gởi manual cho mấy chú thợ. Mig chụp hình cái cụm con heo thắng rồi up lên anh so sánh thử xem có đúng không. Thanks
Xe em chưa tháo ra nên em chưa có hình. Hic, em chờ bác manhodessa hoài, em nhờ bác ấy mua dùm bao nhiều đồ về phanh.
Bác dùng tạm hình của bác doncoi bên OF anh nhé.
Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
@Mig: Bác ở Thượng Hải à, kiếm hỏi mấy cái tời xe ở bên đó rẻ lắm về gắn cho Niva mà đi phá dễ hơn giống hôm bữa annh và Hà Minh bàn đó.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw nói:
@Mig: Bác ở Thượng Hải à, kiếm hỏi mấy cái tời xe ở bên đó rẻ lắm về gắn cho Niva mà đi phá dễ hơn giống hôm bữa annh và Hà Minh bàn đó.
Hic, em vẫn chờ hàng của bác Mạnh mua về đã. Dàn gầm còn chưa làm thì em chưa thiết làm gì hết ạ. Xe của anh làm đến đâu rồi anh. Anh cho vài tấm hình lên cho anh em biết tình hình nào.

Hạng B2
22/6/07
343
0
0
sjw nói:
Sao thớt này buồn hiu dzậy nè? Các bác đâu hết rồi?
@MIG: Xe anh đã thay con heo thắng mới nhưng sao khi đạp thắng thì nó đẩy dầu ra thắng trước rất ít, thắng sau thì OK. Em có kinh nghiệm vụ này không? Tòan bộ ống dầu thay mới rồi
Bác làm cách này có thể tốt hơn:
Cắm ống vào ốc xả gió ngăn sau tổng phanh (gần bầu trợ lực.),đưa lên bầu dầu thắng, mở ốc xả gió.
Xả gió 2 bánh trước kĩ. (Lúc này, pedal đã có tương đối cứng)
Đóng ốc xả gió ngăn sau, xả gió 2 bánh sau kĩ.
Tự nhiên pedal sẽ cao và cứng, không bị nhão nhão khi đạp thắng.
Có lẽ do heo cái 2 tầng, ngăn sau tác động thắng sau (hãm trước) ngăn trước tác động bánh trước (hãm sau).
Nếu xả gió bánh sau trước, khó xả hết gió bánh trước... gây tình trạng "xìu xìu...ển ển" bánh trước, dầu còn gió , thắng khó ăn...
Cũng chỉ nhớ mài mại, các bác làm thử, xong cho ý kiến ạ.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Mr.thudan nói:
sjw nói:
Sao thớt này buồn hiu dzậy nè? Các bác đâu hết rồi?
@MIG: Xe anh đã thay con heo thắng mới nhưng sao khi đạp thắng thì nó đẩy dầu ra thắng trước rất ít, thắng sau thì OK. Em có kinh nghiệm vụ này không? Tòan bộ ống dầu thay mới rồi
Bác làm cách này có thể tốt hơn:
Cắm ống vào ốc xả gió ngăn sau tổng phanh (gần bầu trợ lực.),đưa lên bầu dầu thắng, mở ốc xả gió.
Xả gió 2 bánh trước kĩ. (Lúc này, pedal đã có tương đối cứng)
Đóng ốc xả gió ngăn sau, xả gió 2 bánh sau kĩ.
Tự nhiên pedal sẽ cao và cứng, không bị nhão nhão khi đạp thắng.
Có lẽ do heo cái 2 tầng, ngăn sau tác động thắng sau (hãm trước) ngăn trước tác động bánh trước (hãm sau).
Nếu xả gió bánh sau trước, khó xả hết gió bánh trước... gây tình trạng "xìu xìu...ển ển" bánh trước, dầu còn gió , thắng khó ăn...
Cũng chỉ nhớ mài mại, các bác làm thử, xong cho ý kiến ạ.
Cám ơn bác, mình sẽ update kết quả

Hạng B2
22/6/07
343
0
0
Sơ đồ hệ thống điện (Chắc LADA và NIVA cũng tương tự)

Note:

Mong có thể giúp các bác được phần nào.