sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
mig19farmer nói:
Đến chủ cũ của cái máy đó còn bị lừa đó anh sjw. Bác xạo quá trời.
ANh mua cầu trước ở đâu thế anh, giá cả thế nào vậy.
Ơ thế mà cũng bị phát hiện nữa à? Mình mua 5,5 tr gồm cầu trước và 2 láp ngang ở BMT.

Hạng B2
11/5/11
478
1
18
hàng củ trong nước vẫn còn, sao săn hoài không ra vậy ta,hrhr

Hạng C
17/2/11
790
8
18
48
sjw nói:
Thấy có mấy bác gọi điện cho em về offroad nên chia sẻ các bác xem liệu Niva tham gia như thế nào
Xin can thật tình nhé, mấy cái trò này không phù hợp với Niva dc. Nhảy khỏi dốc như vậy phải gia cố lại xe, Niva không có chasis thực sự nên nhảy vài cái là banh body ngay, vượt lầy thì ok. Bữa nào mấy bác Niva off mình xin theo làm lơ với.

Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Sau những chuyến như vậy em lại thấy các xe gặp nhau tại Nguyễn Tri Phương gần nhà em! Cá nhân em không ham mấy trò này, Đi đường rừng đường ngập hay đường đang đào thì em ủng hộ chứ leo dốc, gái già của em chắc lên nóc tủ ngắm gà khỏa thân hì hì hì

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Zero Elevation nói:
sjw nói:
Thấy có mấy bác gọi điện cho em về offroad nên chia sẻ <span style=""color: #ff0000;"">các bác xem liệu Niva tham gia như thế nào</span>
Xin can thật tình nhé, mấy cái trò này không phù hợp với Niva dc. Nhảy khỏi dốc như vậy phải gia cố lại xe, Niva không có chasis thực sự nên nhảy vài cái là banh body ngay, vượt lầy thì ok. Bữa nào mấy bác Niva off mình xin theo làm lơ với.

Như vậy thì họ độ ra sao cho chiếc này nhể
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=-Gq2M62c0vw&feature=player_detailpage[/tube]
1. Theo mình biết thì Niva không dùng 2 chassis dọc thân xe như các xe khác mà là chassis hộp từng đoạn.
2. Niva có cầu chậm nên mình sẽ chỉ cần lấy đà ngắn và chậm hơn nên sẽ không bay.
3. Máy Niva cũng không mạnh và đòn ngắn nên lấy đà chạy và bay như Jeep là không nổi cũng như không nên vì dẫu là môn chơi mạo hiểm nhưng phải an toàn .
Ngoài ra thì thực tế thử xem như thế nào để mình mới biết cần độ chế, làm gì... Những bác ấy có kinh nghiệm nhiều và xe Jeep của các bác ấy độ nhiều lắm nên mình có dịp học nhiều nên bác nhìn kỹ hàng chữ đỏ trên chứ em không nói các bác phải làm giống như vậy đâu. Em sợ

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
bao.nguyen nói:
Sau những chuyến như vậy em lại thấy các xe gặp nhau tại Nguyễn Tri Phương gần nhà em! Cá nhân em không ham mấy trò này, Đi đường rừng đường ngập hay đường đang đào thì em ủng hộ chứ leo dốc, gái già của em chắc lên nóc tủ ngắm gà khỏa thân hì hì hì
Nếu nói về già thì Jeep già hơn Niva nhiều bác ạ nhưng sự đầu tư, sự phong phú phụ tùng... thì khác nhiều. Tuỳ đam mê mỗi người, ngay trong hội jeep cũng có bác dùng xe đi off nhưng cũng có bác chỉ dùng đi
. Mỗi đọan đường đều có cái khó và sự nguy hiểm riêng của nó bác ạ. Khi xem hình offroad em chẳng hiểu sao lại có những trò chơi gì kỳ cục vậy nhưng lại bị chinh phục vì thấy họ rất đoàn kết, vì tập thể. Tham gia vài lần thì có thêm ít kinh nghiệm kéo tời, kéo cáp, cách thoát hiểm... rồi đến máy móc... rồi ghiền :D .

Hạng B2
15/8/10
376
4
0
- Em thì đang nghĩ như vầy.
Em đam mê Niva do cái chất công nông của nó, chất XHCN xe của mọi nhà và phổ thông như thương hiệu VolksWagen ấy :)
Em cũng thích Jeep chứ nhưng mà lâu dài cái kinh tế nó hao cực kỳ, làm căn lương như em thì thật tình em không theo nổi.
Xem các hình chụp Jeep đi off thì chủ quan em là phá xe chứ không phải off, như lao xe xuống biển chết ngắc chờ kéo, nước biển tàn phá ghê gớm
Leo dốc cao để sau đó thay phụ tùn hỏng hóc thì....
Em tiếc của nên có đi quậy thì đi đường ruộng dưới Bến Tre hay đi du khảo cung Tây Bắc thì Niva hợp hơn!

Em chỉ đưa ý cá nhân em thôi, vì đam mê tùy mỗi người có cái thú vị riêng!

À bác SJW ơi,
Móc khóa Niva vẫn còn chờ bác đấy ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/12/10
250
0
0
ở biên hoà em hồi sáng vừa thấy ông tây chạy chiếc này màu đỏ .. biển sài gòn .. độ lên đẹp kinh khủng luôn ...