Hạng C
17/2/11
790
8
18
48
Mình cũng gần giống bro Bao.Nguyen, mình thích Niva bởi nó mang một số tính năng vượt hơn cái hạng xe phổ thông của hãng VAZ - Lada (kiểu như dân OC ép xung 1 em chip cùi bắp vậy mà). Cái sướng của mình muốn phục dựng lại em Niva gần nguyên bản là vậy. Ngoài ra Niva mang một nét guyên dáng mà khó lẫn ở đâu được. Còn về kỹ thuật thì xin nói rõ thêm:
Niva là 1 chiếc xe đa dụng dựa trên nền 1 chiếc sedan rẻ tiền là lada nên nó không bao giờ là 1 chiếc SUV dữ dằn phù hợp với kiểu offroad như trên. Mấy chiếc uaz, jeep đều là xe dành riêng cho quân sự nên tiêu chuẩn chế tạo khác hoàn toàn. Điển hình là Niva không có thùng & chasis rời, y chang như mấy chiếc sedan thôi, máy nhỏ, tốc độ chậm. Còn trong cái clip kia thì độ 1 chiếc xe kiểu vậy thì không quá khó đâu: thay máy, hộp số, gia cố khung xe. Mấy bro có nghĩ là chiếc Mitsu Pajero đua Paris Darkar khét tiếng mấy năm trước có giống mấy chiếc Pajero X, XX bán ở VN chục năm rồi không? chỉ giống cái kiểu dáng.
Nếu muốn off kiểu như trên thì làm 1 em uaz trần trụi là ok, chấp hết các loại jeep.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Các bác thích xem hay thử xe offroad thì tham dự chương trình này nhé:
"Chủ nhật 29/05 anh em vẫn tập trung ca phê tại 33 Nguyễn Trung Trực vào lúc 8h30, sau đó đưa bà cả và các cháu qua Hoa Ban Q7 ăn trưa. Chiều anh em tập trung tại Q9 tập xe thi VOC còn các cụ bà và các cháu thì tập bơi tại bể bơi Hoàng Anh Gia Lai"

Hạng B2
11/5/11
478
1
18
nghèo ham chơi như anh em mình. Offroad khu vực phường xã, miệt vười, đồi cát biển, trung du, tây bắc, đồi núi tí thôi.
theo offroader kia chắc có ngày... hehe viêm màng túi, không có chiếc xe offroad nào dưới 10.000$ tiền độ chế, vứt đi. hehe
kinh nghiệm, học hỏi để phát triển nghề nghiệp... độ chế, sửa chữa xe cộ, relax tốn tiền is ok.
Ông tây chạy xe đỏ... gần nhà em các bác àh.
Mùa xuân rồi - ông ấy chập 2 chiếc thành 1 đó.
Hôm nào em học xong tiếng ngoài... em gù go ông offchai với anh em mình.
to be cont...

to all orde đặt hàng: đang lên bàn mổ, vì em cân nhắc túi tiền. nên em cũng sẽ rất nhẹ nhàng. hehe

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/2/11
790
8
18
48
pu.tin nói:
nghèo ham chơi như anh em mình. Offroad khu vực phường xã, miệt vười, đồi cát biển, trung du, tây bắc, đồi núi tí thôi.
theo offroader kia chắc có ngày... hehe viêm màng túi, không có chiếc xe offroad nào dưới 10.000$ tiền độ chế, vứt đi. hehe
kinh nghiệm, học hỏi để phát triển nghề nghiệp... độ chế, sửa chữa xe cộ, relax tốn tiền is ok.
Ông tây chạy xe đỏ... gần nhà em các bác àh.
Mùa xuân rồi - ông ấy chập 2 chiếc thành 1 đó.
Hôm nào em học xong tiếng ngoài... em gù go ông offchai với anh em mình.
to be cont...

to all orde đặt hàng: đang lên bàn mổ, vì em cân nhắc túi tiền. nên em cũng sẽ rất nhẹ nhàng. hehe
Hợp lý cho Niva. Mong tin bác

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48
pu.tin nói:

Chiều nay mới theo offroader đi off nè, Niva leo được có 1/2 dốc là tèo rồi :D Nhưng coi mấy bác kia phá xe vui phết, nào là bể két nước, gảy rotuyn, rụng pô, .... nhìn mà muốn viêm màn túi luôn :D

Tập Lái
25/9/10
47
1
8
Em mới Drip thử với Niva, nhưng tinh hình e ý cũng ko dược ....mạnh mẽ như xưa nên cũng ko ăn thua lắm các bác ạ^^
http://www.youtube.com/watch?v=U8VoUw47ra4
[video=youtube;U8VoUw47ra4]http://www.youtube.com/watch?v=U8VoUw47ra4[/video]

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
G9. nói:
Chiều nay mới theo offroader đi off nè, Niva leo được có 1/2 dốc là tèo rồi :D Nhưng coi mấy bác kia phá xe vui phết, nào là bể két nước, gảy rotuyn, rụng pô, .... nhìn mà muốn viêm màn túi luôn :D
Cho phép em hỏi khí không phải là cái con Niva leo dốc nửa chừng đã tèo mà bác nói đến có còn 2 cầu không ạ. Nếu xe một cầu thì lần sau bác kiếm con Lada 2107 để leo có khi tới được 2/3 dốc đấy ạ.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
bao.nguyen nói:
- Em thì đang nghĩ như vầy.
Em đam mê Niva do cái chất công nông của nó,

Thật sự đau lòng cho số phận một chiếc Niva. Kết cục thế này thì đúng là thà vào Gang thép Thái Nguyên còn hơn.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
mig19farmer nói:
G9. nói:
Cho phép em hỏi khí không phải là cái con Niva leo dốc nửa chừng đã tèo mà bác nói đến có còn 2 cầu không ạ. Nếu xe một cầu thì lần sau bác kiếm con Lada 2107 để leo có khi tới được 2/3 dốc đấy ạ.

Hôm đó mình là người test thử con Niva ấy xem khả năng của nó như thế nào nhưng không thành công (nhưng cũng quá OK) vì:
1. Mới chạy xe đó lần đầu
2. Xe mới làm máy nên không dám ép vì khi lên dốc xe nghiêng xe không bơm nhớt đủ được
3. Không dám lấy trớn xa vì sợ :D
4. Xe một cầu
5. Xe không số mạnh

Nói chung mình nghĩ đối với xe Mig thì OK 100%.