Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Lâu nay em đủ thứ chuyện nên không vào diễn đàn được. Hôm nay em vừa thi bằng B2 xong lý thuyết 28/30, thực hành 85/100, vừa đủ đậu.

Từ hồi mua xe không chạy được nên cũng chán. Mỗi lần sửa xe phải nhờ hết người này đến người nọ chạy đi giùm. Nay sắp có bằng sẽ vi vu được cùng các bác.

Xe em nay máy móc cũng ngon rồi, em vừa mới đi đăng kiểm thứ 5 tuần trước. Giờ còn phần làm đẹp, độ chế này nọ thôi.

@ bác pu.tin: Bác đã order hàng chưa ạ? Nếu chưa bác kiểm tra giùm em 4 cái lò xo xem rổ rá thế nào. Xe em mấy cái lò xo có vẻ yếu rồi. Nếu bác đã chốt hàng rồi thì thôi, em đợi đợt khác. Cám ơn bác.

Last edited by a moderator:
G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48
mig19farmer nói:
G9. nói:
Chiều nay mới theo offroader đi off nè, Niva leo được có 1/2 dốc là tèo rồi :D Nhưng coi mấy bác kia phá xe vui phết, nào là bể két nước, gảy rotuyn, rụng pô, .... nhìn mà muốn viêm màn túi luôn :D
Cho phép em hỏi khí không phải là cái con Niva leo dốc nửa chừng đã tèo mà bác nói đến có còn 2 cầu không ạ. Nếu xe một cầu thì lần sau bác kiếm con Lada 2107 để leo có khi tới được 2/3 dốc đấy ạ.

Tính ra xe em còn có 1/2 cầu thôi bác ạ, nếu mà được 2 cầu và số mạnh như bác thì hôm ây cho mấy em kia lác mắt luôn, tiếc thật !

Hạng B2
11/5/11
478
1
18
ladaniva1600 nói:
Lâu nay em đủ thứ chuyện nên không vào diễn đàn được. Hôm nay em vừa thi bằng B2 xong lý thuyết 28/30, thực hành 85/100, vừa đủ đậu.

Từ hồi mua xe không chạy được nên cũng chán. Mỗi lần sửa xe phải nhờ hết người này đến người nọ chạy đi giùm. Nay sắp có bằng sẽ vi vu được cùng các bác.

Xe em nay máy móc cũng ngon rồi, em vừa mới đi đăng kiểm thứ 5 tuần trước. Giờ còn phần làm đẹp, độ chế này nọ thôi.

@ bác pu.tin: Bác đã order hàng chưa ạ? Nếu chưa bác kiểm tra giùm em 4 cái lò xo xem rổ rá thế nào. Xe em mấy cái lò xo có vẻ yếu rồi. Nếu bác đã chốt hàng rồi thì thôi, em đợi đợt khác. Cám ơn bác.
chúc mừng bác thêm 2 chữ bác tài, tài xế hehe
lò xo: không dể yếu đâu - ở đây chắc dể kiếm - dài thì cắt ngắn cho vừa
phuột thì ok. có thể mua vì rẻ.
chưa chốt danh sách ạh.

Hạng B2
11/5/11
478
1
18
offroad - ước mơ ngày sau.
giờ chuẩn bị xe đi ra hồn đã.
muốn đến đâu thì được đến đó đã. hehe
cái này hàng độc nè
Để chuẩn bị cho cuộc đua rally - các tay DIY - làm thế nào với niva ???
Email để lại để nhận tài liệu - hoặc 7 ngày sau sẽ post rộng rãi.
Lada Niva Dakar Preparation1 VAZ 2121

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/2/11
790
8
18
48
Bữa nào mấy bác off cho mình tham gia với, đang muốn xem xe mấy bác ra sao mà biết về làm xe nè. Lâu quá thấy hội Niva im ắng quá

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48
Zero Elevation nói:
Bữa nào mấy bác off cho mình tham gia với, đang muốn xem xe mấy bác ra sao mà biết về làm xe nè. Lâu quá thấy hội Niva im ắng quá

Trời yên gió lặng là dấu hiệu của 1 cơn bão lớn ?
Những bác yêu Niva im hơi, lặng tiếng là dấu hiệu của của.................. tập trung độ xe đó bác [:O]
Sắp tới sẽ có một cuộc CM chăng ?