1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
P30584 nói:
Cũng khu vực cầu Bến Phân nhưng ngay dưới chân cầu ( Từ Gò vấp đi ra phía tay trái ) có ngôi nhà đề số 633, tôi thấy trong sân nhà đó có mấy chiếc xe cũ Toyota 800, Ladalat,... Bác ghé vào hỏi thăm thử xem. Chúc bác sớm tìm được xe như ý .

Mấy người trử xe như thế nói giá trên trời không, bạn ơi.

Hôm nọ trên OS có rao bán chiếc Mitsubishi lancer 1984 ở Bình Dương giá 10tr, Bác về bỏ thêm 5tr nửa được chiếc xe chạy ngon lành.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/12/09
51
0
0
mua xe có nhiều mục đích khác nhau. mua về để chơi hay mua về chỉ để lấy phương tiện đi lại ? bác so sánh vậy thì chẳng có ai mua xe cổ làm gì cho nhọc xác

Hạng B2
22/6/07
343
0
0
hung la nói:
Em mới mua dùm anh bạn con ladalat 14t (được tặng cặp vỏ mới 1,5t)
xe chạy long xuyên an giang phà phà, tét 70km/h vô tư
đồng sơn ngon lành, nội thất rất đẹp
em báo đề bác biết định giá em nó

Mình cũng khoái loại này, muốn chở người - bắt ghế vào, muốn chở hàng - tháo ghế ra.
Dạng xe này làm lại dáng bụi một chút, đi chơi bụi bụi một chút, người lái cũng bụi bặm nhiều nhiều... cả tuổi lẫn phong cách :D (Để lỡ em nó có lăn ra đường thì 'chồng' cũng phải lăn theo chớ.)
Nhiều năm trước, cũng sửa giúp cho Cơ quan bạn một chiếc, xong, chất 8 lên xe, chạy Nha trang - Ninh hoà nhậu, hơi tê rồi, tính chạy về. Bạn nhậu chỉ cần 2 người ra, nâng hổng 1 phía xe, doạ : 'Ở lại, mai về... cho an toàn... nếu không ... gởi đỡ xe dưới ruộng... mơi tính sau...'
Bó chiếu chấm com...
Xe nhẹ, dễ điều khiển, đồng sơn dễ làm. Khó về phụ tùng, động cơ... làm lại cho "chất" cũng " lắm công phu".

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com
Nghe bác Mr. thudan nói thấy mạnh dạn hơn... có lẽ đầu tư tý làm em mui trần chạy cho vui đời vậy. Dù sao ra đường cũng hơn SH 8k phải kg các bác... nhưng có lẽ bỏ mui tôn làm mui bạt thôi! để mui tôn chạy thấy chòng chành sao ấy!

Hạng B2
14/2/08
108
0
0
Thành Phố Buồn
P30584 nói:
quidoan nói:
huyrebel nói:
quidoan nói:
huyrebel nói:
dongnt nói:
Bác nào muốn mua thì phát biểu ngiêm túc nha, tốt nhất là PM... còn nếu làm để di thì nên làm mui bạt hay mui tôn như hiện nay các bác nhỉ... đồng sơn mui bạt 10c có nổi kg ta?

Bác này nói ko sai đâu Bác ạ ! có 1 chiếc ngon hơn xe Bác khoảng 50%, đã xét lưu hành , nằm ngay đường Thống Nhất , gần Cầu Hãng Phân, có 8 chiệu. Bác nào máu thì qua gặp Ông Già Đầu Hói hỏi thử xem, hình như vẫn chưa bán . xe này e đã tét, chạy như Bà Già nên em thui, đồng sơn thì tàm tạm, đã chế số sàn, đèn đuốc còn đủ cả :D
Cầu Hãng Phân ở đâu thế bác?

cuối đường Thống Nhất
Không phải cầu Hãng Phân mà là cầu Bến Phân. Mình tới đó rùi ko thấy xe, có phải trong GV chạy ra cách vài chục met thì đến cầu có cái gaarage ko bác? có lẽ đã bán rùi quá

Cũng khu vực cầu Bến Phân nhưng ngay dưới chân cầu ( Từ Gò vấp đi ra phía tay trái ) có ngôi nhà đề số 633, tôi thấy trong sân nhà đó có mấy chiếc xe cũ Toyota 800, Ladalat,... Bác ghé vào hỏi thăm thử xem. Chúc bác sớm tìm được xe như ý .
đúng là chổ này các Bác ạ, các Bác vào hỏi ông Sáu Thi ( tay này chuyên mua bán xe ve chai, xe lá, xe cỏ ).giá hơi cứa nhưng nếu mặc cả tốt thì mua cũng được !

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
Ông sáu Thi thì ngay tui đây ở Thủ Đức mà tên còn vang đến. Nói vậy thôi, ông sáu chuyên xe ve chai, có cả bãi xe trong đ1o có vw nữa. Nhưng bác máu la già thì để mình coi lại ông bạn còn đi ko, nếu ko bác ghé Thủ đức mình giới thiệu cho gặp, biết đâu có duyên (xe này hồi trước, khoảng hơn 1 năm mình bán cho ổng)

Hạng B2
14/2/08
108
0
0
Thành Phố Buồn
quidoan nói:
Mai mình tranh thủ ghé ông 6 Thi xem sao. hi vọng ong ấy đừng hét quá cao. hic

hồi đó em trả 8 chiệu ổng đã đồng ý bán nhưng em viện cớ đi rút tiền rồi chạy làng lun. Nếu Bác có mua thì trả 7 chiệu thui nhe. chiếc này BS 61 à, máy thì phải làm lại mới ngon, dàn khung , gầm, điện còn được nhưng không đẹp.em ghét nhất là ổng lấy cái đồng hồ Wave 100 gắn vào làm đồng hồ tốc độ, í ẹ nhìn mà kinh dị
. nhưng cũng nói thật, Bác muốn có xe ngon, nhìn đàng hoàng đi với người ta thì phải đầu tư trên 25 chiệu Bác à, dẫu nó là Ladalat đi nửa.

Hạng B2
14/10/09
468
2
18
Biên Hòa
uh tuần trước mình chạy ngang qua nhìn vào thấy cũng nhiều xe lắm, hi vọng trong đó có em chân dài độc độc mà giá re re nhỉ