Tập Lái
18/10/06
6
0
0
RE: Lại là Taxi Civic nữa

Nếu có đã có vài chiếc Civic làm taxi ở Việt nam thì tổng số xe ôtô Honda Civic làm taxi vẫn ít hơn một phần năm Toyota Camry 2.4 làm taxi ở riêng SG

Hạng B2
4/10/05
113
0
0
HCMC

Vậy chứ còn lời hứa nếu xe civic nào làm taxi thì sẽ không được bảo hành. Không biết có lời hứa này không nữa, cũng nghe đồn thôi [8|]

Hạng B1
16/4/08
82
0
0

Tui có thằng bạn làm ở hãng HD, nó nói nếu mà xe civic mà đeo bảng taxi vào đại lí thì từ chối bảo hành mọi vấn đề, vì điều đó đã được ký trong hợp đồng mua xe

Trích đoạn: No1HONDA

Tui có thằng bạn làm ở hãng HD, nó nói nếu mà xe civic mà đeo bảng taxi vào đại lí thì từ chối bảo hành mọi vấn đề, vì điều đó đã được ký trong hợp đồng mua xe
em thấy bác nói thế có lý hơn

chứ xe mà dã bán ra rồi thì làm sao mà quản lý đc là chiếc xe đó có làm taxi hay k:mad:

Hạng C
31/8/06
848
1
0
45

có người nghĩ chiếc xe hơi chỉ đơn giản là phương tiện đi lại, có người nghĩ chiếc xe hơi là khối tài sản lớn, cũng có người nghĩ chiếc xe hơi là phương tiện để kiếm tiền, tùy theo suy nghĩ của từng người thui các pác ạ. Chiếc xe hông có tội chi hết :(:(

Theo em không nên chạy theo trào lưu hãng nào có xe làm taxi thì mình tẩy chay xe đó(của hãng đó). Chẵng lẽ nếu Mai Linh mai mốt nhập 1 đội RR hay May về làm taxi thì các pác đi RR, Maybach tẩy chay RR, Maybach hết sao được ?? Theo em nghĩ không nhầm : Mai Linh đã có taxi Mer E280 từ năm 2005 lận ...:):):)

Last edited by a moderator:
Hạng C
25/4/08
676
33
28

Trích đoạn: bmloveyou
Mai Linh mai mốt nhập 1 đội RR hay May về làm taxi

Nếu điều này sảy ra thì tốt, có xe xịn cho anh em ngắm :)

Hạng D
10/4/08
1.686
2.353
113

chuyển đề tài qua mai linh đi. Em thấy bắt đầu xôm tụ rồi đó [:'(]

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

Chào các bác, sáng nay em đi nhập hàng trên Thái Nguyên, vừa lái vừa huýt sáo bỗng gập khoảng 10 con Taxi Civic 1.8 màu đen của hãng Hoa Mai đi qua, Civic mà nó làm taxi các bác ạ, Thế mà hôm bọn hãng bảo cam kết ko bán Civic để làm Taxi. Các bác cho em ý kiến về vấn đề này nhé
Sao bác không chộp 1 tấm hình cho anh em coi.
Theo em thì chắc thằng hoa mai hoa sứ này làm chui thôi, cũng có thể do 1 số cá nhân góp xe lại. Nếu honda có chủ trương bán xe làm Taxi thì ở Sài Gòn đã đầy đường rùi chứ đâu fải 10 chiếc ở Thái Nguyên. Chuyện honda không bán xe cho Taxi quá rõ ràng (mấy nước trong khu vực cũng không hề thấy), honda sẽ từ chối bảo hành cho mấy xe làm taxi (trong sổ bảo hành có ghi), còn nếu có người mua về chở heo thì honda cũng bó tay.