Tập Lái
8/4/19
38
42
21
Xe hạng A với giá đó thì không đủ hấp dẫn để tôi đi xem nữa chứ đừng nói là mua ! Không có thiện cảm với Động cơ và hộp số cho các xe hạng A của hãng GM . Động cơ xịn và hộp số được Makerting của ZF thì chỉ bán trên xe hạng cao hơn mắt tiền hơn . Tui đánh giá chất lượng ngang con spark thôi mà bà con khen cho lắm vào rồi bỏ cơ số tiền đủ mua con hạng B . Những ai mua xe lần đầu thì dễ bị dắt mũi mua chiếc này ( 90% dân số Việt Nam chưa có xe hơi ) còn ai đã từng chạy xe thì bye nhé .
Nói cho cố vào vậy thôi bác ơi chứ có mấy người mua đâu, như klara đấy, ế sặc máu. Còn ai gân cổ cãi thì tui cũng ko phản bác làm gì. Bằng chứng thực tế là tui đi làm hằng ngày sài gòn mà 5 thì 10 họa mới gặp được 1 chiếc là biết rồi.

Tập Lái
8/4/19
38
42
21
Chưa biết Vinfast Thành công hay thất bại; nhưng bước đầu thì Fadil đã chạy đầy ngoài đường, đó là thành quả bước đầu của họ.
Chúc Vinfast thành công.
Câu đầu nghe hay câu sau trớt quớt, chạy đâu đầy ngoài đường. Nâng bi thì cũng thực tế chút chứ bác.

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Thị trường sẽ nói lên tất cả.
Giá nó cao hay thấp hay bình thường thì còn phải so sánh nhiều yếu tố.

Không thể cứ luôn mồm bảo giá cao giá cao với i10 trong khi i10 máy 1.2 còn fadil là 1.4 và nhiều yếu tố khác nữa. Gì chứ thấy bọn autodaily test, drift được luôn thì ăn đứt đuôi coni10

Còn nhiều yếu tố nữa mà quan trọng không kém là số lượng phải đủ lớn để giá thành giảm xuống. Khi i10 thì thị trường nó đâu chỉ ở VN, còn fadil, chân ướt chân ráo, chưa bán ở VN đã bị dìm cho chết cmnl thì lấy đâu ra số lượng đủ lớn để kéo gia thành xuống?
Ai bảo bác i10 không driff được, nó chấp Fadil nhé, bác xem hết mà mở mang tầm mắt:
https://youtu.be/XmItJyGw0ag

Hạng B2
7/4/19
123
50
33
36
Theo em được biết máy con aveo không lành cho lắm. Công nghệ cũ lắm rồi, máy mới của GM là máy con Trax và con Captival, đáng tiếc 2 con này máy mới công nghệ mới thì lại thất bại....nói chung em không chê gì, giá hơi cao thôi. Và em cũng không có ý định đi Vinfast, e đang đi xe nhật và có lên thì chỉ xe nhật cao cấp hoặc xe đức.

Máy con này dòng mới không phải động cơ cũ.

Hạng B2
25/12/08
413
1.447
93
đúng là định giá phân khúc A này cực kỳ gay go. Định giá cao chút như Brio, Fadil thì dính ngay ông hạng B như Ciaz, Accent hay Nissan Sunny. Định giá thấp chút thì ngồi cùng mâm với I10, Morning :D

Hạng D
21/12/14
2.368
8.544
123
Nói cho cố vào vậy thôi bác ơi chứ có mấy người mua đâu, như klara đấy, ế sặc máu. Còn ai gân cổ cãi thì tui cũng ko phản bác làm gì. Bằng chứng thực tế là tui đi làm hằng ngày sài gòn mà 5 thì 10 họa mới gặp được 1 chiếc là biết rồi.
Hôm nọ bác tcarens cho biết tòa nhà vinhome klara đậu đầy luôn ấy bác. Mà e xin tấm hình mà bác ấy chưa thấy chộp ạ