Hạng D
22/1/19
4.351
7.868
113
Nó hắt hơi sổ mũi không cẩn thận là đất nước đi bụi....
Có gì mà mệt hả bác? Thị trường và sản phẩm của Vin gói gọn trong quốc gia này, VinFast thì càng như vậy, có mang được đồng đô la nào từ nước ngoài về đâu. VG chết thì những dự án BĐS họ đang đảm nhiệm sẽ có người khác thay thế. Ảnh hưởng thì sẽ có ảnh hưởng đấy, chứ nói đi bụi thì hơi quá! VN hiện tại chưa có doanh nghiệp tư nhân nào đủ ảnh hưởng đến mức, họ bị gì thì cả nước sẽ đi bụi theo cả.

Hạng C
19/4/19
602
548
96
40
Chúng tôi cũng thử luôn cả hệ thống hỗ trợ khởi hành ngang dốc trên đường dốc lên xuống hầm gửi xe tòa nhà Vivo City.

Bác chủ không nói kết quả của việc thử hệ thống này nhỉ?

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
48
Cái volang này sao kh thấy bác nào chê giống quần sì như e mit nhỉ

1/6/19
45
14
8
34
À, mà em có một thắc mắc lâu nay nhưng chưa có ai trả lời đc,
Cho em hỏi cái cục máy 1.4, 98Hp của con Fadil này là của ai vậy ạ? sao em ko thấy logo hay thông tin gì mà chỉ trơn trơn trụi trụi 1 cục vậy thôi.
Hy vọng có cao nhân nào bên kĩ thuật thông óc cho em với.

Hạng B1
22/6/19
81
94
18
31
Laos
Có gì mà mệt hả bác? Thị trường và sản phẩm của Vin gói gọn trong quốc gia này, VinFast thì càng như vậy, có mang được đồng đô la nào từ nước ngoài về đâu. VG chết thì những dự án BĐS họ đang đảm nhiệm sẽ có người khác thay thế. Ảnh hưởng thì sẽ có ảnh hưởng đấy, chứ nói đi bụi thì hơi quá! VN hiện tại chưa có doanh nghiệp tư nhân nào đủ ảnh hưởng đến mức, họ bị gì thì cả nước sẽ đi bụi theo cả.
Vậy bác xem cơ cấu cổ đông của VIN xem là những ai. Xem họ có mang đồng USD nào không!
Xem luôn thử cái thằng bảo lãnh phát hành trái phiếu chính phủ là ai, xem luôn nó có phải cổ đông VIN không. Vin có vấn đề thì mấy định chế đó nó đâu để yên không, năm ngoái Vene muốn phát hành trái phiếu mà nó k bảo lãnh nên k trôi đó.
Còn mấy cái BDS đó, VIN bỏ thì thành nhà hoang chứ ai làm....
đúng rồi, Vin nó k ảnh hưởng tới mức đi bụi đâu. Nhưng tới lúc nền kinh tế cũng cần những doanh nghiệp tư nhân đủ tầm để dẫn dắt nền kinh tế như các chaebol Hàn Quốc rồi.
Chỉ có những tập đoàn như vậy mới đủ mang dự trữ ngoại hối về thôi, và VIN cũng đang được hỗ trợ để trở nên như vậy đấy... k tin thì bác cứ theo dõi sẽ rõ.