Thảo Luận Chung Lái xe ban đêm! Giúp em với

Hạng D
24/4/06
2.450
13.562
113
TP. HCM
Nhờ các Bác chia sẽ dùm em kinh nghiệm lái xe ban đêm
Hôm qua em về Bến Tre, quê bạn em, khi về tới Long An đã hơn 6h30, trời tối thui làm em không thấy đường gì hết !
Các Bác giúp em với vì lâu lâu em mới chạy đêm
Thanks các Bác nhiều

Hạng D
24/4/06
2.450
13.562
113
TP. HCM
RE: Lái xe ban đêm! Giúp em với

Em ghét nhất là mấy ông chạy phía sau, người ta không thấy đường chạy mà còn bóp còi đá đền liên hồi:mad:

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3

Đèn bác có vẻ thiếu sáng nhỉ, bác nên ktra lại, hoặc úp grếch nó đi[8D]
Trích đoạn: Phuong Ngoc

Hôm qua em về Bến Tre, quê bạn em, khi về tới Long An đã hơn 6h30, trời tối thui làm em không thấy đường gì hết !
Thanks các Bác nhiều

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn

Trích đoạn: Phuong Ngoc

Thanks các Bác nhiều

Ăn thua gì, đi trời tối mà mưa ầm ầm nữa mới hãi...:D Nhìn kính chiếu hậu ko thấy gì luôn...

Hạng B2
22/2/06
176
0
0
Nghe an-Thai binh-Ha noi

Có một giải pháp tình huống khi chưa sắm cho xe bộ đèn tốt hoặc chưa kiếm được đôi kính tốt cho mắt của mình là chạy núp sau một chiếc xe khác. Em áp dụng chiêu này từ hồi chạy xe máy đến giờ vẫn hiệu quả phết.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn

Trích đoạn: Hon nhien

Có một giải pháp tình huống khi chưa sắm cho xe bộ đèn tốt hoặc chưa kiếm được đôi kính tốt cho mắt của mình là chạy núp sau một chiếc xe khác. Em áp dụng chiêu này từ hồi chạy xe máy đến giờ vẫn hiệu quả phết.

Đi xe hơi, chạy nấp sau xe khác sẽ bị hạn chế tầm nhìn, lại phụ thuộc vào tốc độ của xe đó, rất khó chịu...

Hạng B2
22/2/06
176
0
0
Nghe an-Thai binh-Ha noi

Trích đoạn: songlam
Đi xe hơi, chạy nấp sau xe khác sẽ bị hạn chế tầm nhìn, lại phụ thuộc vào tốc độ của xe đó, rất khó chịu...
Thế mới gọi là giải pháp tình huống, với lại em quen rồi! Hề hề! Quan trọng là mình phải tìm được cái xe nó có vận tốc phù hợp. Gặp xe đi chậm quá thì mình vượt. Gặp xe đi nhanh quá thì mình bỏ, chờ một cái khác.