Thảo Luận Chung Lái xe ban đêm! Giúp em với

Hạng B2
12/10/07
233
2
0
RE: Lái xe ban đêm! Giúp em với

Em ít đi đêm nhưng nếu có việc phải đi thì tốt nhất là kiếm 1 iem sedan cho chạy trước làm "chuột bạch". Mình chạy sau khỏe lắm, vẫn quan sat đường tốt, lại chủ động. Xe em đã thay bóng Plus 50 ở chỗ bác Namvu, độ sáng rất tốt, nhưng vẫn không hoàn toàn yên tâm.

Trong trường hợp không kiếm được con "chuột bạch" nào thì em bật pha lên chạy, nếu gặp xe ngược chiều thì gạt xuống cốt cho họ đỡ chửi mình, nếu để cốt mà chạy tầm 70 - 80 km/h là hay giật mình lắm vì khoảng sáng không đáp ứng đủ tốc độ, nhất là bên lề đường bên phải (bên phụ).

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
RE: Lái xe ban đêm! Giúp em với

Trích đoạn: huyluong

Trích đoạn: xelam_xelu

Nhưng cái vụ ban đêm mà hỏi đường thì em thấy hơi lạ đó nhé ? bác chỉ cho em đi,em còn chỉ các bác tốc hành mailinh vì em thấy ban đêm các bác ý có hỏi đường đâu, các bác y cứ lập luận là ban đêm nó ko đứng đường đây:D:D:D
Lúc này lập luận ban đêm an toàn là sai lầm to, xxx đang bắn ban đêm nhiều lắm (Sóc trăng,cần thơ,tiền giang,bến tre,bìnhthuận,lâm đồng,bình định,nghệ an,Vĩnh long là nhiều nhất,).Còn chuyện ám hiệu ban đêm thì 1:hỏi,2:có xxx nhung xa,3-4:xxx sát bên;hoặc tắc mở đèn gầm...vv...vv...
@TNThang : bác xem lại đi,bác có đá đèn bóp còi liên tục mà lề trong chưa trống không ?.Em nghĩ lái xe ít ai ác ý với nhau lắm.
oh bác kinh nghiệm đầy người nhỉ! thx bác về cái ám hiệu ban đêm!