Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Ra tòa mất thời gian lâu.
Mà tòa có xử chủ nhà thắng mà nó cứ chây ỳ không đi thì cũng căng lắm.
Mình cho chú nhóc kia thuê 5 năm nhà nát, chú ấy dựng quán bán nhậu chắc hết 300 chai , bán 9 tháng toi vốn chây ì để sang quán . Chú này cũng ranh ma lắm , ký thuê bắt ra công chứng, mình thấy chả mất gì nên ừ công chứng luôn , đến khi nó chây ì vì bán ế chờ sang quán , mình phải thương lượng nó , trả nó 300 tr tiền làm quán và 105 tr cọc bảo biến đi cho rồi . Coi như mình trả lại tiền nó thuê và bù thêm 50 chai để nó biến đấy

Hạng D
6/7/08
4.322
3.070
113
Mình cho chú nhóc kia thuê 5 năm nhà nát, chú ấy dựng quán bán nhậu chắc hết 300 chai , bán 9 tháng toi vốn chây ì để sang quán . Chú này cũng ranh ma lắm , ký thuê bắt ra công chứng, mình thấy chả mất gì nên ừ công chứng luôn , đến khi nó chây ì vì bán ế chờ sang quán , mình phải thương lượng nó , trả nó 300 tr tiền làm quán và 105 tr cọc bảo biến đi cho rồi . Coi như mình trả lại tiền nó thuê và bù thêm 50 chai để nó biến đấy

Cách duy nhất để giải quyết nhanh gọn ..........và đỡ nhức đầu. Mặc dù nhiều khi nghĩ lại vẫn tức đại da Vàng nhể

• Like
Reactions: vankhanhktpn
Hạng C
10/12/13
584
7.171
93
mấy anh nói sao chứ mình gửi tối hậu thư, và có tổ trưởng dân phố và công an khu vực tới làm chứng. trong vòng 1 tuần ko dọn thì mình khoá cửa bên ngoài, cúp điện, cúp nước. Có người cũng khoá do đã thông báo trước.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.479
113
www.phindeli.com
Cách duy nhất để giải quyết nhanh gọn ..........và đỡ nhức đầu. Mặc dù nhiều khi nghĩ lại vẫn tức đại da Vàng nhể
Thôi muỗi đốt inox.
Quan điểm của mình là: vấn đề nào mà tiền có thể giải quyết được thì không phải là vấn đề.

Hạng D
6/7/08
4.322
3.070
113
À quên

Kết luận

- Luật pháp VN cực kỳ chuối vụ thuê nhà kiểu này
- Thi hành án thì thối không thể tả. Tưởng tượng một em thi hành án yếu đuối phải giải quyết cả một địa bàn lớn cả trăm vụ kiểu này hoặc hơn, em muốn làm gì phải làm thủ tục hết khoảng 1 năm kết hợp với địa phương (CA, Chính quyền), chi phì thì ..........thằng có tóc phải chịu