Hạng B2
14/2/14
352
12.014
93
Mình phải cho hàng xóm thuê thêm 3 tháng ko thu tiền. Nó éo chịu trả mặt bằng để mình bán đất. Vỉa hè sâu 17m, ngang 6m mặt tiền QL1 phần trong thành phố, bán lỗ. Nhớ lại tức anh ách...

• Like
Reactions: Johnnie371
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.482
113
www.phindeli.com
Hoá chất dạo này đói rồi anh

Địa ốc thì đang ở đỉnh chỉ có xuống chứ khó bơm lên

Thôi............cho theo ông anh kiếm tí cháo nhé
Ấy chờ mình với anh @Johnnie371 lập quỹ đánh chứng khoán thì mình gọi góp vốn nhé.

Anh John nghiên cứu con Bot đến đâu rồi?

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Có công chứng với không công chứng thì khác nhau sao anh?
Có công chứng , bên thuê ko làm ăn được anh phải thương lượng với nó để nó trả nhà và lên xoá hợp đồng thuê . Nó ko chịu xoá thì phải kiện ra toà có bản án xong bên CC mới huỷ HĐ thuê . Trong time hđ thuê òn hiệu lực, anh muốn bán nhà cũng ko công chứng được
Nói chung là quá trời rắc rối . Nếu có CC thì ta hãy cầu cho bên thuê họ làm ăn hay gì đó suông sẻ

Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Có công chứng , bên thuê ko làm ăn được anh phải thương lượng với nó để nó trả nhà và lên xoá hợp đồng thuê . Nó ko chịu xoá thì phải kiện ra toà có bản án xong bên CC mới huỷ HĐ thuê . Trong time hđ thuê òn hiệu lực, anh muốn bán nhà cũng ko công chứng được
Nói chung là quá trời rắc rối . Nếu có CC thì ta hãy cầu cho bên thuê họ làm ăn hay gì đó suông sẻ
Anh thớt hỏi là hết hạn hợp đồng vẫn ở lỳ. Còn đang còn hạn thì đuổi thằng thuê sao được nếu nó không vi phạm. Cho thuê vẫn bán nhà được với điều kiện bên mua phải tiếp tục cho thuê hết hợp đồng. Có hợp đồng công chứng thì nếu thằng thuê trễ hạn trả tiền anh có quyền thu cọc và phá hợp đồng đuổi nó.

Mình chả thấy hợp đồng công chứng có gì bất tiện mà lợi đủ đường.

• Like
Reactions: Hanh.Pham
Hạng D
17/2/11
1.569
3.215
113
Những TH này thì nhanh nhất là dùng luật giang hồ thôi,
Chém....

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Anh thớt hỏi là hết hạn hợp đồng vẫn ở lỳ. Còn đang còn hạn thì đuổi thằng thuê sao được nếu nó không vi phạm. Cho thuê vẫn bán nhà được với điều kiện bên mua phải tiếp tục cho thuê hết hợp đồng. Có hợp đồng công chứng thì nếu thằng thuê trễ hạn trả tiền anh có quyền thu cọc và phá hợp đồng đuổi nó.

Minht chả thấy hợp đồng công chứng có gì bất tiện mà lợi đủ đường.
Ko xoá hđ thuê là ko bán đc đâu anh ( dù có hứa tiếp tục thì ng mua hđ thuê chứ có phải hđ thuê chủ cũ đâu, nên phải xoá hđ thuê hiện hữu mới cc mua bán) mình gặp case này dồi :)

Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Ko xoá hđ thuê là ko bán đc đâu anh ( dù có hứa tiếp tục thì ng mua hđ thuê chứ có phải hđ thuê chủ cũ đâu, nên phải xoá hđ thuê hiện hữu mới cc mua bán) mình gặp case này dồi :)
Thấy trong hợp đồng thuê có điều khoản: trong trường hợp bán nhà bên mua nhà phải có trách nhiệm cho thuê tiếp. Mình chưa trải qua nhưng vẫn thấy rao bán nhà hay căn hộ quảng cáo đang có hợp đồng thuê giá x.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.482
113
www.phindeli.com
Trong hợp đồng thuê mình ghi điều khoản là hợp đồng tự động vô hiệu trong trường hợp:
- hết hạn mà không ký lại.
- bên thuê không trả tiền
- bên cho thuê đơn phương hủy (mất cọc và phải báo trước 30 ngày)

Thì công chứng nó có làm khó mình được không? Đại loại là không cần người thuê đồng ý thì vẫn xóa gđ thuê được không?