Thánh Nhảm
10/3/17
822
79.147
93
48
Công An không có quyền đuổi nó nhé.
Chỉ có bên thi hành án. Mà nó thuê giang hồ đông người cản trở thì cũng bó tay.
Em k rõ lắm.
Em tưởng tượng thế này: thưa CAP, nhà của tôi, mấy người kia vào chiếm nhà, đề ngị CAP đuổi hoặc bắt họ.
Đương nhiên CAP sẽ đuổi họ đi, giống như có người cuop xe của mình thì mình báo CA lấy lại thôi.

Hạng B1
6/6/17
61
628
83
36
TP.Hồ Chí Minh
noithatpho.com.vn
Thấy trong hợp đồng thuê có điều khoản: trong trường hợp bán nhà bên mua nhà phải có trách nhiệm cho thuê tiếp. Mình chưa trải qua nhưng vẫn thấy rao bán nhà hay căn hộ quảng cáo đang có hợp đồng thuê giá x.
Dạ đúng là có trường hợp này. Cá nhân em cũng đã gặp bên mua phải chấp nhận tiếp tục cho người thuê thuê lại. Nghĩa là tiếp tục duy trì và kế thừa hợp đồng thuê. Dạng như mua bán chuyển nhượng có điều kiện. Vì vậy em mới bảo anh chủ tuy là hết hợp đồng thuê nhưng phải xem kĩ lại điều khoản của hợp đồng. Giả định nó thòng thêm câu: Hết hạn của hợp đồng nếu các bên có nhu cầu tiếp thì hợp đồng tự động gia hạn 1 năm... và chủ sở hữu ko thông báo trước thì nó vẫn có hiệu lực nhé.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Em k rõ lắm.
Em tưởng tượng thế này: thưa CAP, nhà của tôi, mấy người kia vào chiếm nhà, đề ngị CAP đuổi hoặc bắt họ.
Đương nhiên CAP sẽ đuổi họ đi, giống như có người cuop xe của mình thì mình báo CA lấy lại thôi.
Oẳng sĩ xách đao chém nó 1 nhát cho đổ máo, CA sẽ đến lẹ hốt anh giam điều tra làm hs đưa vks , xong đưa ra toà xử anh tội chém người trước đã , quá trình lấy lời khai vì lý do lý trấu chiếm nhà ở chây ì sẽ xử trong 1 vụ án dân sự kế tiếp . Lúc đó anh đang ở tù vì hình sự và vụ xử sau chắc anh cũng sẽ lấy lại nhà ngon trôi chảy .

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.485
113
www.phindeli.com
Em k rõ lắm.
CAP sẽ bảo là: đây là tranh chấp dân sự, chúng tôi không thể can thiệp.

Nếu như 2 bên gây ồn ào thì CAP lập biên bản phạt tội gây mất trật tự.

Còn cái nhà thì 2 bên ra tòa dân sự, có bản án rồi thì Thi hành Án tiếp quản. Khi bên Thi hành Án cưỡng chế thì cần hợp tác với Công An.

Nếu như làm đúng quy trình thì mất hàng năm trời và vài trăm triệu chi phí.

Hạng C
28/6/12
520
22.115
93
Sáng nay lên vp hết hồn nhận được cái thư mời của toà vụ toà nhà văn phòng Master Building em thuê. Nghe nói là cho thuê đất để xây cái toà nhà, rồi giờ chủ nhà đòi ko dc nên ra toà kiện, mấy năm rồi chưa xong. Vậy là toà bộ khách thuê, trong đó có em được mời lên toà theo quyền lợi, nghĩa vụ liên quan. Hài thiẹt

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
CAP sẽ bảo là: đây là tranh chấp dân sự, chúng tôi không thể can thiệp.

Nếu như 2 bên gây ồn ào thì CAP lập biên bản phạt tội gây mất trật tự.

Còn cái nhà thì 2 bên ra tòa dân sự, có bản án rồi thì Thi hành Án tiếp quản. Khi bên Thi hành Án cưỡng chế thì cần hợp tác với Công An.

Nếu như làm đúng quy trình thì mất hàng năm trời và vài trăm triệu chi phí.
Vậy nên mình giải quyết bù nó 300 chai đầu tư xd thay vì sẽ đưa cho TA, VKS,THA nó xơi thì mình gửi lại nó bù lỗ , mình được tiếng tốt và được time nhanh lại cho thuê ng khác có duyên

Hạng F
5/3/10
6.005
33.475
113
Ôi vãi nồi @Johnnie371, cứ ngây thơ như dô ni với đào lỗ thì xh nó hạnh phúc lắm
Xứ lừa nó có nhiều vấn đề mà cả luật pháp cũng không làm gì được.

Về vấn đề này mình chỉ tin anh tư đù @Ha Sonata có mẹo nhỏ kết hợp cả đỏ lẫn đen thì bọn thuê sẽ dọn đi trong 1 nốt nhạc. Dĩ nhiên chiêu này không public được

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.485
113
www.phindeli.com
Vậy nên mình giải quyết bù nó 300 chai đầu tư xd thay vì sẽ đưa cho TA, VKS,THA nó xơi thì mình gửi lại nó bù lỗ , mình được tiếng tốt và được time nhanh lại cho thuê ng khác có duyên
Em thì phải chờ nó hết hạn hợp đồng rồi năn nỉ nó đi thuê chỗ khác :)

Hạng D
25/2/09
1.230
69.826
113
Hai vợ chồng lịch sự nói chuyện nhỏ nhẹ.
Chúng em làm kinh doanh bds ngoài Bắc, nay vào Nam kinh doanh vì thị trường trong này tốt hơn.

Thuê xong thì độ 1 tuần sau có mấy thằng em vào "ở nhờ", còn thằng thuê thì "em phải đi đi về về vì ngoài Bắc còn nhiều việc"

Thấy bảo vệ bảo chúng nó ở nhà suốt, thỉnh thoảng mới đi ra ngoài, về sau tìm hiểu mới biết bọn này chuyên làm tín dụng đen.
Rồi a xử lý như thế nào ? :rolleyes: