Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
RE: Làm sao trị kiểu đánh ... đủn đủn

Trích đoạn: gianua107

ối giời !!! mấy bác này cứ bình loạn mỗi người 1 kiểu. Theo em muốn trị lối óanh này thí các bác cứ chịu khó ...đầu tư vài chầu
cho đối thủ là sẽ bit cách trị thôi mà.
Nói chung các bác cứ an tâm đi, vài năm nữa mấy bác già "đủn đủn" như chúng em sẽ ...hết mực rồi
@duy siana, 3banh, sagit: đúng ko mấy bác???:D
Nhưng chưa biết ông nào hết mực trước đây :D[8D]

Hạng B2
2/11/07
111
0
0

Trích đoạn: qha_vn
Cách di chuyển khôn ngoan trong suốt trận đấu là tạo các lỗ hổng trên sân bằng cách chiếm ưu thế ở các góc. Khi buộc đối phương di chuyển rộng, tức là bạn đã kéo anh ta ra khỏi vùng an toàn. Tùy vào vị trí trả bóng mà bạn có thể đứng vào vùng kiểm soát đường bóng. Nếu đánh bóng dọc biên, bạn hãy bước tới trước và ém góc. Nếu đánh bóng chéo sân, bạn có cơ hội tốt để tiếp cận lưới
bí quyết hay nhưng chung chung quá làm sao áp dụng được đây [8|]

cám ơn bác bobocuong
[/quote
Nếu phân tích chi tiết thì có thể hiểu như sau :
1. ảo đãm thể lực và tinh thần trước trận đấu.Phải kiên trì không nổi nóng để dẫn đến tự đánh hỏng trước
2. Không cần thiết phải bắt chước kiểu đánh của đối thủ để chống lại vì như thế là lấy sở đoản đấu với sở trường của đối thủ
3. Đánh xoáy , đều liên tục qua 2 góc sân cho đối phương vừa chạy vừa đánh.(ưu tiên an toàn hơn là sức mạnh nhưng tuyệt đối không được đánh quá lỏng giống như đối phương).Đợi thời cơ thuận lợi , áp lưới tấn công ngay.
4. Có thể thay đổi chiến thuật đánh dài vài quả sau đó bỏ banh trên lưới dụ đối phương chạy lên lưới rồi lốp bóng qua đầu và lại tiếp tục đánh cuối sân, hoặc đánh thẳng vào lưới (nếu phát hiện đối thủ yếu lưới)...Chủ yếu là phá sức và phá lối đánh của đối phương.
5.Nếu vẫn thua.Thì đừng nản và đừng ngán lối đánh của họ. Tiếp tục rủ họ đánh thường xuyên hơn.Mục đích là cố gắng tiếp cận và quen với lối đánh này (mặt dù trong thâm tâm chả thấy sướng khi đánh với họ)Đánh cho tới khi nào thắng được họ . Đây là cách khắc phục tâm lý .Khi đã thắng được họ dù chỉ 1 trận (cho dù trước đó thua rất nhiều)thì kể từ những lần sau họ sẽ khó thắng được bạn nữa.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Kết quả sao rồi bác qha_vn ?? :):D có áp dụng được chiêu nào k ??:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Kết quả sao rồi bác qha_vn ?? có áp dụng được chiêu nào k ??
chưa biết kết quả vì chưa gặp người ... đủn bác ạ :D khi gặp đối thủ tôi sẽ áp dụng các cách trên, nhưng nói chung là ko dễ xơi

xin cám ơn các bác

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ

chiều nay Bác ra sân Z756 đi nhé! Chắc chắn Bác sẽ có dịp gặp người đánh kiểu.....đùn! Bác picasso đâu rồi? Chuẩn bị mài kiếm tiếp Bác qha_vn nhé!
Trích đoạn: qha_vn

Kết quả sao rồi bác qha_vn ?? có áp dụng được chiêu nào k ??
chưa biết kết quả vì chưa gặp người ... đủn bác ạ :D khi gặp đối thủ tôi sẽ áp dụng các cách trên, nhưng nói chung là ko dễ xơi

xin cám ơn các bác

Hạng C
13/1/07
835
0
16

Hôm nào rỗi em làm chuột bạch cho bác thử hén.

Hạng B2
8/11/07
367
1
0
53
Vietnam

Hì. Người tiêu biểu "gần" nhất lên tiếng rùi kìa các Bác ơi. Có lẽ các Bác hỏi Bác ấy "làm thế nào..." là rõ nhứt.;)[8D]:D

Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO

Chủ Nhật rồi anh em bận hay sao mà chỉ có 6 người tham gia, làm tụi em đánh mõi cả tay..!!:(:(
Tuần này các pác thu xếp tham gia đông vui nhé!

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

Báo cáo: hôm thứ 3 vừa rồi, bác qha_vn ra sân Z756, khí thế lắm, toàn banh hạng nặng, tìm hoài mà hổng thấy banh đủn đủn:):):)

Last edited by a moderator: