Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
số là khi gặp 1 số tay vợt đánh kiểu ... quái chiêu, cứ đùn đùn đẩy đẩy khều khều banh cốt cho qua lưới, nhưng đặc biệt là rất chăm chỉ, banh nào cũng đùn qua được, tôi đánh với họ rất chán, và toàn ... thua :mad: chắc tại trình còn non quá :D

đánh banh với thầy hoặc người có tập cơ bản thì được, gặp banh lưng lửng, la không ra la, xoáy không ra xoáy là đánh hỏng ngay

làm thế nào để trị nhóm này hả các cao thủ? chơi như kiểu của họ lấy độc trị độc hay sao?

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
RE: Làm sao trị kiểu đánh ... đủn đủn

đánh kiểu cơm gạo này thì cách trị là không chơi với họ ...

đánh xong chỉ có bực mình thêm :D ... bác đánh với bác Hết Vàng đi, bác đó phang cũng giữ lắm à nhe

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Hehhehe. Bác Hết Vàng cũng chúa kỵ kiểu đánh này đó. Bác ptson đang lưu lạc phương nào đó?

bác cứ thể hiện trình lên lươi của mình đi bác

banh như thế này thì chậm thôi chứ k nhanh

bác đập cho vài quả là họ xanh mắt ngay ý mừ:D

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Trích đoạn: VincentWindsor

bác cứ thể hiện trình lên lươi của mình đi bác

banh như thế này thì chậm thôi chứ k nhanh

bác đập cho vài quả là họ xanh mắt ngay ý mừ:D

bác lên lưới là họ lope qua đầu cho bác chạy thục xì dầu .... :D:D:D

to: seaman ... em đang ở HK bác ui.

:Dthì chịu khó tập di chuyển mà bác

họ đánh đủn đủn thành quen rùi

giật cục làm 1 phát tâm huyết lao lên như dũng sỹ rồi sờ mát 1 cái

sau đó rút quân về cổng chính giữ thành:D

Hạng B2
1/4/07
298
0
16
44
Hà Nội

Cứ kiên nhẫn đánh cho họ chạy đều hai bên, đủn 1 lúc rồi cũng phải mệt thôi.Cứ đủn sang thì quả đánh của họ cũng không khó.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Theo e nghĩ thì có 3 cách :

1/ bác đánh sát thủ lun .:)

2/ lên lưới chủ động tấn công (bắt banh ngắn , dài , bỏ nhỏ , khi bị lốp thì bác chịu khó lui vể và đập với lực vừa phải sang bên trái tay của đối thủ , trái nào lốp non ,bác cảm thấy tự tin thì cứ đập hết lực ):D

3/ đánh phá sức của họ (đánh dọc 2 biên , bỏ nhỏ cứ thế làm hoài)[8D]

Vài ngu ý của e !:D

E nhớ giải tennis thiếu nhi tĩnh năm 1996 , e gặp pải 1 đối thủ rất khó chịu , cú tạt rất mạnh về 2 biên , e bị dẩn trước 0-5 :mad:, sau thời gian nghỉ giải lao e suy nghỉ lối đánh và e áp dụng lối đánh líp còng sâu về cuối sân bên trái tay của đối thủ và cứ thế e đánh , trận đấu kéo dài gần 1h kết quả cuối cùng e thắng lại 6-5 :D , giải năm này e được hạng nhì !:D

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46

Trích đoạn: quangtin

Cái này theo em thấy thì trình cao cao cỡ bác Vinh là trị được liền, banh cao cao nhẹ nhẹ táng 1 cái là chết :D

Cách đánh này rất mạo hiểm, trừ phi phải thật có cảm giác và đánh đều.

@Khoa: Cách đánh của bác trị banh mạnh rất hiệu quả. Bằng chứng là e đã thua bác VN Idol do kg đánh đều nên nhát mấy trái banh này rồi. Nếu đủ tự tin và đều tay chắc chắn sẽ kg ngại.

Đ/v cách đánh đủn đủn đẩy đẩy, nếu banh kg mạnh thì nên chủ động chiếm lươí (với đk lươí và smash kha khá 1 chút). Vài kinh nghiệm chia sẻ với các bác, có gì xin các bác chỉ bảo thêm[8D]:)