AIT
Hạng B1
26/10/06
95
0
0
RE: Làm sao trị kiểu đánh ... đủn đủn

Theo tôi nghĩ vấn đề nằm ở đẳng cấp và kinh nghiệm.

Như bác Quangha mô tả thì nói chung do trình độ anh em ta bị kém nên tự đánh hỏng mà thôi. Banh đủn đủn cũng chết mà banh mạnh cũng chết nhiều. Có điều banh mạnh ta có cảm giác đánh hư là do banh khó, do đối thủ hay hơn nên dễ dàng chấp nhận.

Theo tôi, khi đạt đến 1 trình độ nhất định như Dawngoodman hay Namquocphat thì banh gì cũng xử được hết. Lúc đó thì chỉ còn vấn đề thể lực và tâm lý thôi.

Cho nên với anh em trình độ và kinh nghiệm còn khiêm tốn thì phải tập trung luyện đánh cho đều (không được hư banh, không cần mạnh) và đánh banh theo đúng ý muốn (có độ chính xác cao), và không được nóng nảy mất kiên nhẫn. Khi bác đã đánh đều banh cả forehand và backhand rồi thì đủn hay đẩy gì cũng vô tư hết. Và đó là lúc bạn bắt đầu tăng sức mạnh và tốc độ cho từng cú đánh.

Vài dòng trao đổi cùng các bạn.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113

Em luyện đánh đều còn chưa được, thôi thì cứ phang cho nó máu, đằng nào cũng ra 1 chút mồ hôi, còn hơn phải đi MX có khi còn hại hơn:)

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Trích đoạn: dennis

Em luyện đánh đều còn chưa được, thôi thì cứ phang cho nó máu, đằng nào cũng ra 1 chút mồ hôi, còn hơn phải đi MX có khi còn hại hơn:)
Mục đích chính là chơi thể thao mà , có mồ hôi là được rồi , mồ hôi thãi các độc tố trong cơ thể ra mà . nhưng mà sau trận đấu đừng nên vô chất "men" nhá:):D

Hạng B1
22/8/07
90
0
6

Theo tôi nghĩ vấn đề nằm ở đẳng cấp và kinh nghiệm.

Như bác Quangha mô tả thì nói chung do trình độ anh em ta bị kém nên tự đánh hỏng mà thôi. Banh đủn đủn cũng chết mà banh mạnh cũng chết nhiều. Có điều banh mạnh ta có cảm giác đánh hư là do banh khó, do đối thủ hay hơn nên dễ dàng chấp nhận.

Theo tôi, khi đạt đến 1 trình độ nhất định như Dawngoodman hay Namquocphat thì banh gì cũng xử được hết. Lúc đó thì chỉ còn vấn đề thể lực và tâm lý thôi.

Cho nên với anh em trình độ và kinh nghiệm còn khiêm tốn thì phải tập trung luyện đánh cho đều (không được hư banh, không cần mạnh) và đánh banh theo đúng ý muốn (có độ chính xác cao), và không được nóng nảy mất kiên nhẫn. Khi bác đã đánh đều banh cả forehand và backhand rồi thì đủn hay đẩy gì cũng vô tư hết. Và đó là lúc bạn bắt đầu tăng sức mạnh và tốc độ cho từng cú đánh.

Em rất đồng ý vơí ý kiến này của bác....theo em thì fải đánh cho đều trước và ko được đánh hư banh... khi mà đều rùi thì đủn cỡ naò cũng ko sợ, trừ khi trình độ họ cao hơn mình thì fải chấp nhận thôi bác ạh... những rơ đủn đủn nhìn thì chán tưởng họ đánh bèo nhưng kinh nghiệm đủn cuả họ cũng đầy mình đấy khó nhai lắm...ra được mồ hôi là chính bác ah...

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Hà hà, ý các Bác đều hay hết, nói chung là phải qua kinh nghiệm xương máu, mà mình chơi amateur thì chỉ cần đánh đều các cú ( chính xác điểm rơi thì khó wá [&:] ). Vậy thì đã là quá hay rùi các Bác, chứ kiểu nào cũng có cách trị cả ( vì nhiều người rất hay nhưng vẫn có đối thủ kỵ rơ mà các Bác ).
Bác nào muốn nhiều kinh nghiệm và tiếp xúc nhiều rơ lạ thí cứ vào sân em mà giao lưu, đảm bảo Bác nào thắng hết members lão tướng sân em thì không còn sợ rơ đánh đủn đủn nữa đâu ạ.;)
Rất tiếc dạo này em vẫn đau tay nên ít vào sân, Bác nào thích giao lưu cứ gọi cho Bác lh_nhut trước ( vì sợ vào sân không có em hay Bác nhut thì các Bác ngại :D).
Số đt Bác lh_nhut 0913750534.
Tiếc là một member của sân em mới nghỉ do bận kinh doanh, không thì các Bác thích chiến với vợt bóng bàn hay ghế đẩu có luôn. [8D]
Welcome các Bác :D:D:D

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Trích đoạn: AIT

lâu quá bác AIT mới thấy xuất hiện, hôm nào giao lưu cùng anh em đi.

mà bác dùng cái bơm gì khiếp thế, cứ ghẹo em hoài nhé :)