Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Re: RE: Làm thế nào để canh đường đi ban đêm ?

Chạy tốc hành mà lên đây có mà treo niêu hả bác? Bác thử gặp mấy bác tài tốc hành sẽ nhận được: Chạy lâu rồi quen thôi mà. Vì các bác chạy sedan, không áp lực gì (ngoài XXX) xe thì bé (thất thế) còn các bác ấy xe to đùng đèn xa hàng trăm mét, chỉ áp lực cơm...Chạy vô tư, thậm chí có bác còn hút hít.

Hạng B2
20/1/08
106
2
0
53
VN
akclinic.com.vn
Re: RE: Làm thế nào để canh đường đi ban đêm ?

Cái thớt này hơn 1 tuổi rồi mà sao AE còn sôi nổi quá mình có ít kinh nghiệm cá nhân xin bổ xung:
1-Đèn pha ngược chiều gây chói mắt -là không tránh khỏi-các bác nên trang bị 1 cặp kính chống loá-tiếng mẽo gọi là anti-glare gogles,tròng có màu vàng nhạt loại này chuyên dùng cho trượt tuyết và chạy xe đêm- gặp đèn ngược chiều cỡ nào cũng không chói,không cần cả chớp mắt, còn đèn hắt vào chiếu hậu hay gương hai bên càng chẳng xi nhê gì-loại này vô cùng tiện .2-3 giây bị mất tập trung trên xa lộ là xe lướt được từ 44m đến 66 m nếu các bác đi 80km/h thì bao nhiêu chuyện có thể xảy ra (mà ít bác nào chịu đi 80 km/h nếu đường đêm vắng).Loại kính này VN không thấy có,hỏi các chủ tiệm kính lớn ở SG đều ngơ ngác như bò đội nón- du lịch sang Sing thì thấy có nhiều nơi bán loại tốt mắt rayban,gọng tốt nhưng không phải rayban là hơn 300-tiếc tiền hỏi mua mắt không thì chủ không chịu ,cò cưa 1 lúc thì hạ xuống 250 ,chốt giá là 220 không biết có hớ không-có loại của US trông rất đẹp nhưng giá là 350 không nhúc nhích-còn các loại tungcửa bằng nhựa rẻ tiền chỉ 20-25 thôi.