Có cầ Thiết Tước GPLX nguwoi ta 2 Tháng không?

• Total voters
    2
  • Poll closed .
Tập Lái
18/8/16
31
16
8
51
Hồ Chí Minh
Cũng là người làm công ăn lương , có gia đình con Cái nhưng cái Quyết định này chẳng khác gì đổ chén cơm người ta xuống đất => đúng là không có lương tâm .
Các bạn thấy QĐ này có phải con người có Lương tâm không?

Attachments

Hạng D
11/3/15
1.881
5.314
113
Cũng là người làm công ăn lương , có gia đình con Cái nhưng cái Quyết định này chẳng khác gì đổ chén cơm người ta xuống đất => đúng là không có lương tâm .
Vấn đề có vi phạm hay không thôi bác. Nếu có vi phạm thì phạt là đúng và phải phạt. Thói quen lấn làn gây bao nhiêu tai nạn thảm khốc mà có bao nhiêu tài xế rút kinh nghiệm đâu bác. Những người chết oan vì tài xế chạy ẩu không có cơ hội hỏi tài xế lương tâm để ở đâu.

không thể lấy "lương tâm" để tránh né được
chỉ cãi khi xxx bắt sai để kiếm tiền thôi

• Like
Reactions: nqvuong72
Tập Lái
18/8/16
31
16
8
51
Hồ Chí Minh
Phạt Nặng để cảnh cáo là đúng tuy Nhiên .
không phải lấn làm mà tránh Xe rẽ trái thì phải vào lane bên phải .bị X Bắt sai mà không có Camara ,
Cầm GPLX người ta chạy mất mấy ngày không GPLX khi tìm thấy nên nóng vội Lái xe đã ký BB tưởng chỉ phạt tiền ai zè thêm vụ tước GPLX 2 tháng mới là giài vô lương tâm.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.314
113
không phải lấn làm mà tránh Xe rẽ trái thì phải vào lane bên phải .bị X Bắt sai mà không có Camara ,
Cầm GPLX người ta chạy mất mấy ngày không GPLX khi tìm thấy nên nóng vội Lái xe đã ký BB tưởng chỉ phạt tiền ai zè thêm vụ tước GPLX 2 tháng mới là giài vô lương tâm.
Nếu cố tình bắt sai để kiếm tiền thì là xxx rồi. Mà xxx thì làm gì có lương tâm đâu bác.

Hạng F
1/6/15
5.555
29.185
113
Bác khó trách người ta vô lương tâm, chả ai gài bác mà chỉ là bác không biết tự bảo vệ mình, khoan nói vụ bác có sai làn hay không, mà việc không lập biên bản tại chỗ bác vi phạm là họ sai luật xử lý vi phạm hành chính rồi, việc bác "tưởng" chỉ có phạt tiền nên ký đại thì bác càng đáng trách.
Em trích khoản 1 điều 58 luật XLVPHC 2012 cho bác tham khảo đây:
"Khi phát hiện vi phạm hành chính thuộc lĩnh vực quản lý của mình, người có thẩm quyền đang thi hành công vụ phải kịp thời lập biên bản, trừ trường hợp xử phạt không lập biên bản theo quy định tại khoản 1 Điều 56 của Luật này.
Trường hợp vi phạm hành chính được phát hiện nhờ sử dụng phương tiện, thiết bị kỹ thuật, nghiệp vụ thì việc lập biên bản vi phạm hành chính được tiến hành ngay khi xác định được tổ chức, cá nhân vi phạm."

Tập Lái
18/8/16
31
16
8
51
Hồ Chí Minh
Đúng là đưa lên đây mới thấy được kiến thức của mình còn hạn chế. Thấy các cụ tư vấn mới thấy mình cũng chưa nắm được hết Luật .
Biết vụ khoản 1 điều 58 luật XLVPHC 2012 này đã tư vấn cho lái xe không ký BB để chơi vậy coi họ xử thế nào.:3danbanh:

• Like
Reactions: samuraijack
Tập Lái
3/12/14
9
6
3
43
Xe đang chạy trên đường Lý thường Kiệt gặp 1 bạn 16 chỗ chạy chậm lại rẽ trái , Xe mình xin an lách vào làn bên phải thế là bị X kiểm tra giấy tờ .lúc đơ trời chuẩn bị mưa. X cầm GPLX chạy mất.
Hôm nay lên thì bị xử em như trên cụ ah.

Có cái gì đó không đúng ở đây?
1. Đường Lý Thường Kiệt chỉ có 1 làn mỗi bên
2. Tài xế bác chủ xi nhan lách làn phải, có làn phải đâu mà lách làn?
3. CSGT Bình Dương có lập biên bản ngay lúc đó không? Nếu có: Tài xế bác chủ không đọc mà ký à? Nếu không: Tài xế bác chủ chỉ đưa giấy tờ cho CSGT rồi thôi à?

tóm lại là có cái gì đó không đúng lắm.

• Like
Reactions: realman_80 and BaKe
Hạng B2
1/6/10
169
189
63
bác đên trước cổng nhờ mấy bác cò vạc j đó, mất khoảng 5 xị lấy gplx ra

• Like
Reactions: nqvuong72