Có cầ Thiết Tước GPLX nguwoi ta 2 Tháng không?

• Total voters
    2
  • Poll closed .
Hạng D
28/6/13
1.138
18.473
113
Có cái gì đó không đúng ở đây?
1. Đường Lý Thường Kiệt chỉ có 1 làn mỗi bên
2. Tài xế bác chủ xi nhan lách làn phải, có làn phải đâu mà lách làn?
3. CSGT Bình Dương có lập biên bản ngay lúc đó không? Nếu có: Tài xế bác chủ không đọc mà ký à? Nếu không: Tài xế bác chủ chỉ đưa giấy tờ cho CSGT rồi thôi à?

tóm lại là có cái gì đó không đúng lắm.
Ôm con xe mà lơ mơ vậy thì bị phạt dù đúng hay sai thì cũng là bài học

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Mấy bác cho em hỏi.. hôm trước có 1 bác khiếu nại tại Mỹ Phước - Tân Vạn kết quả sao rồi các bác ?! Em cảm ơn ạ..

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Xe đang chạy trên đường Lý thường Kiệt gặp 1 bạn 16 chỗ chạy chậm lại rẽ trái , Xe mình xin an lách vào làn bên phải thế là bị X kiểm tra giấy tờ .lúc đơ trời chuẩn bị mưa. X cầm GPLX chạy mất.
Hôm nay lên thì bị xử em như trên cụ ah.
LTK đoạn nào ?
Sao ko nhẹ nhàng xin BB???
Làm sao mà lại để nó cầm giấy tờ chạy mất?
Có thể làm đơn khiếu nại việc CSGT cầm giấy tờ mà ko giao bb.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng C
1/9/08
639
2.049
93
Trước tiên bỏ qua vấn đề lương tâm ; có cần thiết hoặc không cần thiết giam bằng lái.
Em chỉ xét ở góc độ Pháp luật. Nếu sai thì chấp nhận bị phạt, nếu không sai thì khiếu nại đến cùng.
Nếu bác chủ khẳng định sự việc đúng như bác mô tả thì nói tài xế của bác gởi biên bản và quyết định cho em. Em sẽ hướng dẫn và hỗ trợ cho tài xế đi khiếu nại. Đằng nào thì anh ấy cũng đang rãnh ít nhất 2 tháng.
Có thể gọi cho em số 0908335951

Tập Lái
18/8/16
31
16
8
51
Hồ Chí Minh
Trước tiên bỏ qua vấn đề lương tâm ; có cần thiết hoặc không cần thiết giam bằng lái.
Em chỉ xét ở góc độ Pháp luật. Nếu sai thì chấp nhận bị phạt, nếu không sai thì khiếu nại đến cùng.
Nếu bác chủ khẳng định sự việc đúng như bác mô tả thì nói tài xế của bác gởi biên bản và quyết định cho em. Em sẽ hướng dẫn và hỗ trợ cho tài xế đi khiếu nại. Đằng nào thì anh ấy cũng đang rãnh ít nhất 2 tháng.
Có thể gọi cho em số 0908335951
=> Ok Cụ Mình gửi cho Anh ấy SDT của Cụ Tư vấn Giúp anh ấy Nhé. .
Có gì anh Áy sẽ gọi cụ. Cảm ơn cụ .

Hạng C
1/9/08
639
2.049
93
=> Ok Cụ Mình gửi cho Anh ấy SDT của Cụ Tư vấn Giúp anh ấy Nhé. .
Có gì anh Áy sẽ gọi cụ. Cảm ơn cụ .
Anh ấy đã gọi nhưng tưởng là em làm dịch vụ lấy bằng lái ra sớm.
Em đã nói là chỉ hướng dẫn và hỗ trợ trong trường hợp muốn khiếu nại thôi. Vụ này thì em không làm được :3dcuoigif:

Hạng B1
18/12/14
64
42
18
81
Nếu đường có vạch liền và tài của cty bác cho lấn nguyên con xe qua làn ngược chiều thì đúng chưởng rồi bác ạ (còn nếu chỉ cán bánh xe lên vạch liền thì chỉ bị lỗi không tuân thủ biển báo/vạch kẻ đường)
- Điểm C khoản 4 điều 5 --> 800k-1tr2 --> lấy trung bình 1tr là đúng rồi
- Phạt bổ sung theo Điểm B khoản 12 điều 5 --> giữ GPLX 1-3 tháng --> lấy trung bình là 2 tháng ....
Em ko lấn nguyên con mà nửa con thì sao hả bác?

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Phạt Nặng để cảnh cáo là đúng tuy Nhiên .
không phải lấn làm mà tránh Xe rẽ trái thì phải vào lane bên phải .bị X Bắt sai mà không có Camara ,
Cầm GPLX người ta chạy mất mấy ngày không GPLX khi tìm thấy nên nóng vội Lái xe đã ký BB tưởng chỉ phạt tiền ai zè thêm vụ tước GPLX 2 tháng mới là giài vô lương tâm.
thế lúc bị chó nó tha mất cái GPLX k đi cớ mất cho rồi???? làm thế đc k các bác?