Hạng C
23/4/11
596
5.021
93
Em em nó cũng đang nghiên cứu chiếc này, mấy bác cho hỏi deal giá có được không? có chính sách giá tốt cho celeb hay ngoại giao gì không?

Tập Lái
22/5/19
21
21
3
31
bỏ tiền mua báo viết ko làm cho cái xe nó soang lên được... :)

Còn anh đọc lại xem em có so Mer với Porsche đâu...

Volvo vs. Mer và Subaru vs. Porsche :D

Cả thế giới nó công nhận thế, chứ có phải như mấy thằng rẻ rách ở đây hay làm đâu? Với cả cái thị trường ô tô ở VN nó nhỏ bé và kỳ quái lắm, đừng có nghe mấy thằng VN nó nói bậy xong nhại theo nhé?

• Like
Reactions: xxl
Tập Lái
10/2/20
1
0
0
47
Nghe anh nói ham quá. Chắc em chuyển qua nghiên cứu Volvo. Nhưng em chỉ thích sedan thôi. Chạy SUV chòng chành quá em oải lắm rồi
Cụ có thể nghiên cứu em S90 Inscription. Giá bằng XC60 mà option miên man luôn.

Tập Lái
13/7/15
27
14
3
Nếu bạn đã đi xe sang rồi thì bạn tự quyểt định. Còn nếu bạn chưa từng thì tôi khuyên nên chọn Mer. Đi Mer thì ai cũng biết đó là xe sang, xe xịn. Còn Volvo thì đôi khi phải giải thích người ta mới biết. Thêm nữa, Volvo bây giờ đã bị Trung Quốc mua rồi. Tôi trước cũng lăn tăn như bạn và đã chọn Mer. Bây giờ thấy đúng
haha chắc trung quốc chưa mua 20% cổ phần bên mer bác nhỉ, mà tiền mình xe mình mà cần phải đi giải thích xe sang xe xịn thì chỉ đúng với 1 bộ phận nhu bác thôi :))))

Hạng D
1/6/08
1.270
5.575
113
15
Riêng cái máy 320 con ngựa là thấy khoái rồi. Đập chết tươi con GLC luôn.

Tập Lái
4/10/16
9
13
3
40
Hnay em mới qua showroom, té vô ngồi thử xc40 đầu tiên, nhưng ra ngay & lun. E nhỏ con mà bước vô 2 ghế trước còn thấy chật chội tù túng, chỉ thấy có dàn loa harman kardon, 2 hàng ghế sau thì lưng thẳng đứng, ko ngã lưng dc mà cái khoang cốp hành ly sao lại rộng bà cố. Ngồi sau mà đi tầm 2-3h chắc chịu ko nổi. Giá lăn bánh tầm 1ty950
Qua XC60 thì quá ưng, nội thất, ghế trước sau đều thoải mái, mà nó ko xài loa harman. Hỏi sale thì nói là dòng cao cấp của volvo gì đó nên ko thấy hiệu j lun. Ko có cửa hít, nhưng đóng nhẹ cái là vô, nghe cứng cáp hẳn. Máy 2.0 nhưng có turbo rồi supercharged nữa nên công suất gần 320hp, khung gầm chasis các kiểu cảm nhận cứng cáp nên đi xa sẽ đầm chắc. Tiếc hnay ko có xe demo chạy thử. Em ghé ngẫu nhiên ko hẹn sale mà thấy 5-6 KH khác nhau cùng xem xe. Mà bgio đặt cọc 200c thì phải tháng 4 mới nhận xe. Đắng mề
XC60 2020 nó dùng loa của B&W (Bowers and Wilkins) thoải nào phê thế.