Tập Lái
23/11/15
16
11
3
37
tối hôm thứ 2. tầm 21h5 em chạy hướng lăng cha cả về nguyễn văn trỗi, bất ngờ từ PHV xuất hiện 2 chiếc 1 camry không bật đèn 1 chiếc i10. trong đầu thầm nghĩ rồi xong, ngờ đâu lại ko thấy bóng các chú đâu.hạ ga nhắc camry mở đèn, thì thấy mợ bật xin nha rẻ về phan đình giót. cố gắng đu theo qua bên tài nhắc mợ thì lại bị mợ ép xe đành thắng lại. nhìn qua bên kia đường thấy 2 chú chắc bị hốt rồi đây. thế mà mợ vẫn thoát được, chạy qua bên phụ hên sao 1 mợ bên phụ nhìn em, em chỉ chỉ vào đèn xe em thế là mợ bật đèn. em chạy lên phổ quan thấy thêm 2 chú, nghĩ thầm không biết 2 mợ có bị hốt không. đi từ từ xem sao. hên sao mợ ấy vẫn thoát được.
Các bác cho em biết nếu phạt không bật đèn + rẽ từ PVH ra HVT thì hết nhiu tiền

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
7/8/14
8.543
7.354
113
58
tối hôm thứ 2. tầm 21h5 em chạy hướng lăng cha cả về nguyễn văn trỗi, bất ngờ từ PHV xuất hiện 2 chiếc 1 camry không bật đèn 1 chiếc i10. trong đầu thầm nghĩ rồi xong, ngờ đâu lại ko thấy bóng các chú đâu.hạ ga nhắc camry mở đèn, thì thấy mợ bật xin nha rẻ về phan đình giót. cố gắng đu theo qua bên tài nhắc mợ thì lại bị mợ ép xe đành thắng lại. nhìn qua bên kia đường thấy 2 chú chắc bị hốt rồi đây. thế mà mợ vẫn thoát được, chạy qua bên phụ hên sao 1 mợ bên phụ nhìn em, em chỉ chỉ vào đèn xe em thế là mợ bật đèn. em chạy lên phổ quan thấy thêm 2 chú, nghĩ thầm không biết 2 mợ có bị hốt không. đi từ từ xem sao. hên sao mợ ấy vẫn thoát được.

Cộng 2 lỗi nếu nộp cho NN thì bình quân 1,700,000 vnd

3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;
b)
....
g) Không sử dụng hoặc sử dụng không đủ đèn chiếu sáng trong thời gian từ 19 giờ ngày hôm trước đến 05 giờ ngày hôm sau, khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh xe đi ngược chiều, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm c Khoản 6 Điều này;

4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng, đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đèn chiếu sáng gần; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định;
b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm; đi ngược chiều của đường một chiều, đi ngược chiều trên đường có biển “Cấm đi ngược chiều”, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a Khoản 8 Điều này và các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;

• Like
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
2 chị đấy nhà trong PVH, ra vào mỗi ngày, là CCCC, anh ấy đã thổi và đã biết "chị ấy là ai" rồi, nên thôi, ngó lơ đó. Chứ thịt mỡ trước miệng mèo làm sao thoát!

• Like