Hạng C
3/6/16
705
1.277
93
Ông nào giờ nói CC 5 năm là xuống cấp lắm rồi thì ông đó thuộc loại tư duy năm 2000 :D CC từ trung cấp đổ lên nếu được quản lý tốt, BQT có tâm thì chục năm vẫn tốt chán. Còn ba cái chuyện thấm nứt gì đó là vấn đề nội tại có từ ngay khi thi công, chứ không phải vì xuống cấp mà nó mới phát sinh.

Hạng B2
9/9/12
447
8.458
93
Ông nào giờ nói CC 5 năm là xuống cấp lắm rồi thì ông đó thuộc loại tư duy năm 2000 :D CC từ trung cấp đổ lên nếu được quản lý tốt, BQT có tâm thì chục năm vẫn tốt chán. Còn ba cái chuyện thấm nứt gì đó là vấn đề nội tại có từ ngay khi thi công, chứ không phải vì xuống cấp mà nó mới phát sinh.
Bạn nói đúng về một trong những cái mà cư dân chung cư phải chịu lệ thuộc nhất: BQT tốt. Người VN kém về tính cộng đồng, chính quyền thì bỏ lơ nên cuộc sống ở chung cư lệ thuộc nhiều yếu tố may rủi.

• Like
Reactions: DMG and fireprince
Hạng B2
16/6/15
229
2.597
93
HCM
Cứ nhìn Estella, Imperia thì sẽ biết cc sau gần 10 năm thì sẽ ntn bác nhỉ? Estella vẫn lộng lẫy. Imperia cũng vậy, họ vừa sơn lại toàn bộ nhìn sang chảnh.

Hạng B2
16/6/15
229
2.597
93
HCM
Đấu tranh là đúng không sai trong xã hội này. Nhưng anh đấu tranh vào cũng cái sai của nhà nước thì anh chỉ mất time và không giải quyết được vấn đề vì đó là những vấn đề sai phạm từ kẽ hỡ của luật. ==> điển hình vụ thủ thiêm, có ra Hà nội thì cũng ngót 10 năm rồi đó!

Đấu tranh là đúng nhưng ôn hoà, chứ không phải kiểu đấu tranh để nói cả thiên hạ là thằng CDT này là lừa đảo, đừng có mua nó? vậy đó có phải là đấu tranh. ==> hiểu sai vấn đề, cứ nghĩ ko sổ là do lỗi CĐT, nếu biết CĐT tệ vậy sao ngày xưa vẫn cắm đầu mua?

Tôi còn nhớ 1 nhóm cư dân lexington còn kéo mấy đứa nhỏ đứng trước event dự án của Nova la hét== > vậy là đấu tranh hay ăn vạ?

Cuối cùng 2 năm rồi, mấy anh đó có thấy hiệu quả ko??? Hãy xử dụng đồng tiền thông minh hoặc bổ sung kiến thức về luật! Các anh sẽ thấy nhẹ nhàng hơn!
Mời bác Tết năm nay quay về chung vui cùng gia đình Lex chúng em nhé. Bao vui. Cộng đồng Lex văn minh lắm. Họ đang cảm ơn nhóm đấu tranh rối rít luôn bác ạ.

Hạng C
3/10/15
533
769
93
Sao nghe anh Lê-Dóc gì đó bảo ghét còn ko hết mà.

Mời bác Tết năm nay quay về chung vui cùng gia đình Lex chúng em nhé. Bao vui. Cộng đồng Lex văn minh lắm. Họ đang cảm ơn nhóm đấu tranh rối rít luôn bác ạ.

Tập Lái
11/12/20
21
42
13
Bạn chủ post ơi, mua Lex chưa? :)
Ôi, vậy là Lexington sắp có sổ hồng thiệt hả mợ? Em mới liều cọc căn 82m2 Lexington tuần rồi. Nôn dọn nhà kịp trước Tết nên cọc luôn. Thấy mấy bác trên đây bảo không có sổ nhưng mình ở cũng k ai đuổi mình được nên em liều chốt luôn. Em đi làm Q.3 nên ở đây thấy tiện.