Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lexus LX570 bị nấc ga do đâu?

Tập Lái
14/7/21
35
8
8
31
Vào hãng mà check. Hỏi ra cũng vào hãng thay thì hỏi làm gì. Đồ Nhật rẻ như cho mà cũng lên hỏi.
Hiện tại xe đang nằm trong hãng 5 ngày rồi nhưng chưa tìm ra lỗi đấy bác

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Hãng mà tìm ko ra thì đủ hiểu rồi đó. Chỉ cần cắm cái máy vào là bệnh gì cũng phải ra chứ làm gì có chuyện 5 ngày rồi tìm ko ra. Bác đưa vào đúng Lexus ko?. Ngoài ra nó đưa xe khác cho chạy rồi thì kệ nó đi. Bao giờ sửa xong nó báo.

• Haha
Reactions: sgnon
Hạng C
30/4/16
963
363
63
Biết đâu lỗi là của hệ thống bơm xăng thì sao, áp lực bơm xăng ko đủ, kim phun bẩn... xăng ở mình kém

• Like
Reactions: Thachnhenangola
Tập Lái
8/5/20
39
58
18
bác có đang mở auto hold ko. nếu có thử tắt xem còn bị ko nhé

Tập Lái
14/7/21
35
8
8
31
đã vệ sinh kim phun và đo áp lực bơm xăng rồi bác à
Biết đâu lỗi là của hệ thống bơm xăng thì sao, áp lực bơm xăng ko đủ, kim phun bẩn... xăng ở mình kém

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác kiểm tra lại áp suất bơm xăng và kim phun xem. Theo miêu tả của bác thì em nghĩ xe bác bị trục trặc hệ thống khí nạp và xăng lửa chứ không phải là do hộp số đâu.

Tập Lái
14/7/21
35
8
8
31
Bác kiểm tra lại áp suất bơm xăng và kim phun xem. Theo miêu tả của bác thì em nghĩ xe bác bị trục trặc hệ thống khí nạp và xăng lửa chứ không phải là do hộp số đâu.
Áp xuất bơm xăng ok e cũng đã cho vệ sinh kim phun nhưng ko hết. Vẫn cứ tính trạng đó, mỗi lần tắc đường mà cứ 1 lần rà là 1 lần bị đẩy ùn khó chịu lắm bác.
Và khi chạy tốc độ bt đạp ga Có tiếng kêu cụp 1 cái dưới gầm rồi hết, tiếng như co 2 cái j đó va vào nhau ở gầm trước.
Nếu như mớm chân ga từ từ thì may ra ko bị kêu