Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
19/5/08
546
186
43
Tuy Hòa
Rốt cuộc là WC tụi nước ngoài đa số k có phễu thu còn dân Vịt mình đa số có phễu thu. Vậy tụi nào bèo hơn ta?

• Like
Reactions: lathuykhanh
21/9/11
1.664
31.651
113
Em thấy thói quen xấu của một số người, nhất là người giúp việc hay nhân viên dọn dẹp vệ sinh thường hay giở nắp thoát sàn để xả nước bẩn hoặc để nước chảy cho nhanh làm kéo theo đất cát rác rến dễ làm tắc đường ống.

• Like
Hạng D
20/10/11
1.070
1.400
113
E thì thấy ko có lổ sàn rất bất tiện, thứ nhất nhà có người già thì vệ sinh nhiều khi bất tiện, chưa tới bồn kịp đã phọt( sorry e hơi mất vệ sinh ) hoặc khi nào nhà chè chén nhiều quá phọt ra nhà vệ sinh thì ...

Chi Hội Trưởng P.O.C
lndc nói:
Rốt cuộc là WC tụi nước ngoài đa số k có phễu thu còn dân Vịt mình đa số có phễu thu. Vậy tụi nào bèo hơn ta?
Ko phải bèo hay là hay hơn , nhưng để thuận tiện thì bên Tây họ cũng có làm bác .
Như cái quần thì phải có dây kéo , ông Tây thay dây kéo = nút , đẹp hơn đc 1 chút , cũng cởi quần ra đc nhưng bất tiện hơn dùng dây kéo .
Đây là căn the Vista , bọn Tây thiết kế có cả trong khu vực bếp .

• Like
Hạng C
8/4/11
889
11.144
93
Vậy kết luận xử lý phễu thu bốc mùi làm sao đây các bác ? Cạy cái cũ lên thay vào 1 cái có van ?

Tập Lái
17/4/11
7
3
3
Bác Fil nói ra xem để em học hỏi cái chứ không lại nghĩ phét thật thì chết ! bác phân tích nguyên lý gây hôi dùm em cái bác nhé.

• Like
Hạng B2
30/3/08
143
1.121
93
www.otosaigon.com
tranvietanhtuan nói:
Lót dép nghe bác phiêu chỉ dạy.
Gây hôi thường là bị ở cuối đường nước sinh hoạt . Thường có 1 hố ga với nước vào là các đường ống nước sinh hoạt + nước sau khi lắng từ hầm phân ra. sau đó nối chung với hệ thống cống thành phố.
Mùi hôi xuật phát từ :
1. đường nước từ hầm phân ra hố ga nếu hầm phân xây sai nguyên lý.
2. mùi hôi từ cống thành phố trở ngược vào hố ga.
Mùi hôi sau khi bị chuyền vào hố ga nói trên đi ngược lại vào các ống nước sinh hoạt gây hôi tại các phòng.
Cách đơn giản em thường làm là chế cái " bẫy nước " ở cuối đường ống sinh hoạt với hình thức đi ống kiểu =\\//= theo nguyên lý của xiphong.
Bác nào có kinh nghiệm hay post lên thêm cho ae học hỏi với ah.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.