BUM
Hạng B1
24/5/05
84
1
0
Hà Nội
RE: Lính mơí Jolie - hoỉ nhờ các huynh một số thông tin

To bác LPL: xuống xe - mở cưả hậu - đóng cưả hậu - đặt alarm coì hoặc nháy đèn --> sau 10 giây tự nhiên nháy đèn và rú coì.
Vưà rôì em chạy trong phố, ko phaỉ giờ cao điểm, côn ga nhịp nhàng, 200km em vaò mua xăng hết 290K, vậy có phaỉ là 18l/100km ko các bác. Lần trước em cũng chạy như vậy nhưng bật thêm cả AC sau thì hết 20l/100km.
Em mua lại xe cuả ngươì quen chạy được 3000km, hiện nay em chạy hơn 6000km, nếu em ra hãng sưả cưả thì có mất tiền ko nhỉ? (em ko cầm sổ bảo dưỡng cuả chủ cũ), sưả Jolie ở HN thì chỗ nào tốt hả các bác?
BUM

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: BUM

To bác LPL: xuống xe - mở cưả hậu - đóng cưả hậu - đặt alarm coì hoặc nháy đèn --> sau 10 giây tự nhiên nháy đèn và rú coì.
Vưà rôì em chạy trong phố, ko phaỉ giờ cao điểm, côn ga nhịp nhàng, 200km em vaò mua xăng hết 290K, vậy có phaỉ là 18l/100km ko các bác. Lần trước em cũng chạy như vậy nhưng bật thêm cả AC sau thì hết 20l/100km.
Em mua lại xe cuả ngươì quen chạy được 3000km, hiện nay em chạy hơn 6000km, nếu em ra hãng sưả cưả thì có mất tiền ko nhỉ? (em ko cầm sổ bảo dưỡng cuả chủ cũ), sưả Jolie ở HN thì chỗ nào tốt hả các bác?
BUM

Nếu 100% như vậy thì bác nên coi lại cái công tắc báo mở/đóng cửa hậu có vấn đề .... chập chờn (cái này cũng thường bị nếu cái cao su bảo vệ công tắc bị lão hoá hoặc thủng rồi bị nước vô...).
Chắc ăn nhất là bác đem xe ra chổ gắn steelmate nhờ coi lại toàn bộ.

Xe của bác được bảo hành trong 1 năm hoặc 20 ngàn km (tuỳ điều kiện nào đến trước). Bác mới đi có 6ngàn km nhưng từ lúc mua đến giờ đã được 1 năm chưa, nếu chưa thì đem vào các trạm bảo hành của Mitsu. sửa không mất tiền lại còn được chửi bọn nó nữa! :D.

Xe bác là CHK hay Phun xăng vậy? Nếu là CHK thì nhiêu đó xăng là bình thường thôi.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.489
113

Trích đoạn: thich4banh

Xe bác là CHK hay Phun xăng vậy? Nếu là CHK thì nhiêu đó xăng là bình thường thôi.

Bác đùa hả bác! Xe tui Jolie SS CHK mà chạy trong phố có điều hòa ngốn 15l/100km mà tôi còn đang phải vác đi chỉnh đây này (trước đây chỉ mất khoảng 13.5-14l thôi).

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.489
113

Tôi cũng đang loay hoay không biết xử lý vụ này ra sao. Khi trước xe tui chạy quốc lộ mất khoảng 12l/100km, trong thành phố khoảng 14l/100km nhưng lại bị một bệnh rất ghét là xe bị hụt ga một chút khi tăng tốc ở số 3 và 4, để khắc phục điều này tui đã vác xe vào gara chỉnh lại. Bây giờ xe hết lỗi đó thì lại tốn xăng thấy rõ (nhưng kiểm tra bugi thì màu rất đẹp), toàn trên 15l/100km. Chắc lại phải vác đi chỉnh lại tiếp. :(

P/S: Hôm trước tôi có vào chơi một cơ quan vận tải thì cũng thấy họ khoán định mức cho Jolie là 16l/100km mà bác!!!

Tập Lái
31/12/04
46
0
0

Xe em cũng MPI thì 1.100 Vnd/1KM với giá xăng hiện nay ^^ Nói chung cũng tầm 13-14 lít /100km . Xe bác 18lít/100 thì ghê quá

BUM
Hạng B1
24/5/05
84
1
0
Hà Nội

Chào các bác!
Xe em OK ruì, cưả hậu đã được chỉnh lại, xăng cũng được chỉnh lại (mấy chú Tech cắm máy đo điện tử vào xe em vưà la vưà chưỉ thằng nào trước đây chỉnh phun xăng gì mà như tươí - củ chuôí, thảm nào em dính 18l/100km). Ở An Dân, em thâý một chú SS giống em nhưng xoắn như quẩy (hy vọng ko phaỉ ae mình) hoỉ ra thì thấy bảo d/c ấy tự tay bóp *** cua rộng quá, lộn xe, đâm vào thằng xe taỉ ruì ngả lưng ở dươí ruộng, Thật đáng thương thay (chắc đang quen sedan hay sao mà cua nhanh the)
Em đang muốn nâng cấp hệ thống audio và cách âm, bác nào đi Jolie o HN mà làm ruì thì cho em tiếp kiến cafe cafao học hoỉ ít kinh nghiệm vơí.
BUM

Hạng B1
20/9/03
50
0
0
Sài Gòn - Vietnam

trời đất mẹc ơi! hên là nhà em không mua giô ly (dù nó là second choice), không ngờ đi trong TP nó cũng uống xăng khiếp như ... mất nết nhà em :D

Bác Bum có phóng đại quá không ?
Bác mua Jolie đời 2004 ? mà trước 2/7/2004 chứ gì. Xe đó ăn xăng hơn xe mới, thường là 13,5 đến 14 lít là tối đa. Còn em Jolie mới chỉ hết 10-12 lít thôi, có bác chạy chỉ hết 9,5 lít. Bác mang xe đến Gara Mitsubishi gần nhất xem sao.
Thân chào