BUM
Hạng B1
24/5/05
84
1
0
Hà Nội
Chaò các huynh, em mơí mua con Jolie 2004, lắp hệ thống an toàn Steel Mate nhưng môĩ lần mở cưả hậu và đóng laị đều bị báo đèn và rú coì, có huynh nào biết nguyên nhân ko? Hiện nay đệ phaỉ khoá băng key vì đóng đi đóng lại mấy chục lần vẫn ko được. Xe đệ chạy một điều hoà hết 18lít/100km (chạy côn số nhịp nhàng, ko tắc đường), ko biết sao lại tốn thế, xin chỉ giaó
BUM

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49
RE: Lính mơí Jolie - hoỉ nhờ các huynh một số thông tin

Trích đoạn: BUM

Xe đệ chạy một điều hoà hết 18lít/100km (chạy côn số nhịp nhàng, ko tắc đường), ko biết sao lại tốn thế, xin chỉ giaó
BUM

Chạy ít, đứng nhiều thì mới đến cỡ 18lít/100km. Xe bọn tui pajero 3.0 mà còn chưa đến 16 lít . đúng là LẠ NHỈ.

B.D
Hạng B1
8/7/04
95
0
0
HN

Bác đo bằng cách nào mà thấy hết 18 lít vậy?

Đa TỐN quá

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: BUM

Chaò các huynh, em mơí mua con Jolie 2004, lắp hệ thống an toàn Steel Mate nhưng môĩ lần mở cưả hậu và đóng laị đều bị báo đèn và rú coì, có huynh nào biết nguyên nhân ko? Hiện nay đệ phaỉ khoá băng key vì đóng đi đóng lại mấy chục lần vẫn ko được. Xe đệ chạy một điều hoà hết 18lít/100km (chạy côn số nhịp nhàng, ko tắc đường), ko biết sao lại tốn thế, xin chỉ giaó
BUM

Bác phải nói rõ xem là "lúc mở cửa hậu hay đóng lại đều bị báo đèn và rú còi" bộ steelmate đang ở chế độ nào ... có khóa alarm chưa? hay là đang chạy dừng lại mở cửa hậu xong đóng lại là rú liền. Nếu có khoá alarm thì bình thường vì Jolie cửa hậu mở ra được coi như là kẻ trộm có thể vào xe chôm chỉa (xe bình thường thì chui vô cốp sau chưa chắc là lên khoang phía trước được. Còn trường hợp còn lại thì chạy ra chổ lắp bảo nó đổi cái khác :)

18l/100km trong TP là quá xá hao xăng nhưng bác phải đợi xe chạy hết 5000 km thì kiểm chứng mới chính xác

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: polar bear

. Xe bọn tui pajero 3.0 mà còn chưa đến 16 lít . đúng là LẠ NHỈ.

Sẵn đây em nhờ Bác Gấu và các Bác mô tả về những ưu,khuyết điểm của dòng xe Pajero 3.0 hoặc 3.5 dùm em với.E tìm bài để đọc mà chưa thấy.E cũng đang có mối quan tâm đặt biệt tới loại này vì nói thực mê nó lắm.Nếu sắp tới e đổi xe mà gặp được một con loại này ưng ý(tất nhiên là xe cũ) thì cưới luôn.
Tks Bác.
[8|]

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: canthi_td

Sẵn đây em nhờ Bác Gấu và các Bác mô tả về những ưu,khuyết điểm của dòng xe Pajero 3.0 hoặc 3.5 dùm em với.E tìm bài để đọc mà chưa thấy.E cũng đang có mối quan tâm đặt biệt tới loại này vì nói thực mê nó lắm.Nếu sắp tới e đổi xe mà gặp được một con loại này ưng ý(tất nhiên là xe cũ) thì cưới luôn.
Tks Bác.
[8|]

Mình có bài về pajero rùi mà, từ năm ngoái lận.
Đại loại dòng pajero có mấy cái thế này:
Ưu: ghế lái cao, tầm nhìn tốt. Tay lái trợ lực có cảm giác, chạy trời mưa tốt. Không hư vặt. Loại bánh béo chạy rất đằm.

Nhược: Nội thất kém. Cửa chóng bị sa bản lề -> kêu cót két khi vào đường ổ gà. Loại 2.5 giảm xóc nhíp nên không êm, thắng bị lỳ (chạy trên 80Km/h thì thắng phải nhồi 2 phát mới đứng hẳn).
Cách âm kém hơn ford ranger.
Phụ tùng chính hãng -> đắt.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

tôi nghe mấy ông tài xế công ty nói chuyện với nhau là pajero xx dễ bị ... lật khi thắng gấp :mad: không biết thực hư thế nào nhưng nhìn cái bánh xe cao mà ốm quá thấy cũng có lý

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: qha_vn

tôi nghe mấy ông tài xế công ty nói chuyện với nhau là pajero xx dễ bị ... lật khi thắng gấp :mad: không biết thực hư thế nào nhưng nhìn cái bánh xe cao mà ốm quá thấy cũng có lý

Cái đấy là tật chung của dòng SUV bác Giáo ạ. Tôi nhớ có đọc ở đâu đó một bài nói độ an toàn của SUV kém nhất khi chạy trên xa lộ. Có lẽ nó chỉ thiết kể để chạy tốt khi trèo đèo lội suối thôi.