Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Loa Ô Tô

Hạng B2
20/4/05
261
4
16
RE: Loa Ô Tô

Loa treble cho Premacy thì đã có sẵn đường dây nối ở 2 cái núm tròn trên mặt table rồi, cậy ra đấu vào là xong, có thể tự làm cho vui!

Thật không bác???

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Trích đoạn: kaka

Em đã hiểu rõ rồi. Túm lại là giải pháp lắp thêm amplifier không hiệu quả. Cám ơn các bác nhiều!

Có bác nào sử dụng cái sub Pioneer TX-WS22A chưa vậy? Nó thiết kế rất nhỏ gọn để đặt riêng cho dòng xe 7 chổ (em thấy hình demo của nó lắp trên chiếc 7 chổ giống như Pre, nó đặt cái sub sát vách nơi chứa dụng cụ sửa xe phía sau hàng ghế thứ 3). Không biết chất lượng âm thanh thế nào?
Bạn Primera nói đúng đấy
Premacy có sẵn 02 lỗ phía trên lắp loa tép được luôn

Còn Power thì vẫn lắp được nhưng phải có Bộ Chuyển đổi từ Speaker-Line

Dùng Sub Pioneer cũng được

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

@Bác chaien:pre tôn nó mỏng, đóng cửa xe cứ sợ rớt cánh cửa xuống, trời mưa thì lộp độp ghê luôn, ồn thì số 1, nhưng giá tiền của pre secon thì quá ok

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Em cạy cái núm tròn tròn của Pre rồi, đúng là chẳng thấy dây nhợ nào chạy sẳn cả! Vậy là phải chạy dây rồi:(:(. Vụ này em hơi run tay đây. Các bác đã lỡ "xúi' em thì chỉ cho nốt vậy :D:D, em phải cạy tung thêm cái gì và đấu dây loa tweeter vào đâu? Xin đa tạ!

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Em cạy cái núm tròn tròn của Pre rồi, đúng là chẳng thấy dây nhợ nào chạy sẳn cả! Vậy là phải chạy dây rồi:(:(. Vụ này em hơi run tay đây. Các bác đã lỡ "xúi' em thì chỉ cho nốt vậy :D:D, em phải cạy tung thêm cái gì và đấu dây loa tweeter vào đâu? Xin đa tạ!

Đừng Sợ,
1/ Tháo 02 nắp nhựa ra cất đi
2/ Cho loa tép và đế vào
3/Tháo cánh trước ra lắp loa tép( cùng dây Jin của nó) song song với loa cánh(trên dây của loa tép đã có sẵn tụ rồi)

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Trích đoạn: THANH TUNG AUDIO

Đừng Sợ,
1/ Tháo 02 nắp nhựa ra cất đi
2/ Cho loa tép và đế vào
3/Tháo cánh trước ra lắp loa tép( cùng dây Jin của nó) song song với loa cánh(trên dây của loa tép đã có sẵn tụ rồi)

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Chỉ có núm thôi, phải tự chạy dây bác ạ!

đấy đấy !vấn đề là ở chỗ ấy chứ còn chố lắp thì lắp chỗ quái nào chẳng được!Ông bạn em đi BMW 318i còn khoan luôn phía khuôn cửa (chéo chéo đầu lái xe 1 tý) còn được nữa là(hình như là bác Thanh Tùng lắp cho đấy,vì nó lắp ở Ngô Quyền mà)
có đúng không bác Tùng???

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Trích đoạn: chaien

Chỉ có núm thôi, phải tự chạy dây bác ạ!

đấy đấy !vấn đề là ở chỗ ấy chứ còn chố lắp thì lắp chỗ quái nào chẳng được!Ông bạn em đi BMW 318i còn khoan luôn phía khuôn cửa (chéo chéo đầu lái xe 1 tý) còn được nữa là(hình như là bác Thanh Tùng lắp cho đấy,vì nó lắp ở Ngô Quyền mà)
có đúng không bác Tùng???
Đúng rồi