Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Loa Ô Tô

Tập Lái
15/2/05
15
0
1
RE: Loa Ô Tô

Bác ThanhTung cho em hỏi mặt dưỡng là cái gì? và nếu em lắp cái màn hình trên cho Camry 3.0 thì có bị mất cái mặt nạ vân gỗ xịn theo xe không? Cám ơn bác.

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Trích đoạn: citizen

Bác ThanhTung cho em hỏi mặt dưỡng là cái gì? và nếu em lắp cái màn hình trên cho Camry 3.0 thì có bị mất cái mặt nạ vân gỗ xịn theo xe không? Cám ơn bác.
Chào Bác ,
Phải có mặt Dưỡng vì Kích thước của mặt máy CD Camry to hơn so với KT tiêu chuẩn nên phải có đúng mặt dưỡng của Camry thì lắP mới đảm bảo Đẹp được ,không bị mất mặt vân gỗ xịn đâu yên tâm

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Bác TTA cho em hỏi, Mit Gala thì đầu CD nó có pre-out ra amply không ạ?

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Trích đoạn: THANH TUNG AUDIO

Trích đoạn: HP

@Thanh Tùng Audio,

Xe tui mazda6, tui muốn cải thiện tiếng treble thêm chút nữa (cả tiếng bass càng tốt :)), nếu thay 2 cái loa hạt xoài ở sau thôi thì có effê gì không hay phải làm gì thêm, tui chỉ muốn có tiếng treble trong trẻo một chút nữa thôi, nhờ bác cố vấn dùm, thiệt hại khỏang bao nhiêu, hôm nào rảnh tui qua chỗ bác.

Thanks bác
Chào Bác HP,
Bác thêm cho Em 01 đôi tép ở Đố giữa cửa trước và sau ( Nẹp nhựa)
Âm thanh sẽ trong trẻo hơn cho cả người trước và sau
Tép : Tweeter T16 JBL $75
Bác Tùng ơi vậy M6 nó cũng có sẵn dây chờ cho 2 loa tép như Premacy à? Lắp vào đố giữa cửa sau và cửa trước có bị phát sinh tiếng lạch xạch khi xe chạy chậm không (hiện xe tôi đang bị cái tiếng này ở phần tablô, không biết do đâu, đã vào hãng tháo ra xem mà không khắc phục được)? T7 và Chủ nhật bác có làm việc không, tôi qua nhờ bác lắp loa luôn?

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Chào Bác,
Bác cứ mang qua T7 CN càng tốt

Bác Tùng ơi vậy M6 nó cũng có sẵn dây chờ cho 2 loa tép như Premacy à? Lắp vào đố giữa cửa sau và cửa trước có bị phát sinh tiếng lạch xạch khi xe chạy chậm không (hiện xe tôi đang bị cái tiếng này ở phần tablô, không biết do đâu, đã vào hãng tháo ra xem mà không khắc phục được)? T7 và Chủ nhật bác có làm việc không, tôi qua nhờ bác lắp loa luôn?

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Chào Bác,
Bác cứ mang qua T7 CN càng tốt

Bác Tùng ơi vậy:
- M6 nó cũng có sẵn dây chờ cho 2 loa tép như Premacy à?
- Lắp vào đố giữa cửa sau và cửa trước có bị phát sinh tiếng lạch xạch khi xe chạy chậm không (hiện xe tôi đang bị cái tiếng này ở phần tablô, không biết do đâu, đã vào hãng tháo ra xem mà không khắc phục được)?
-T7 và Chủ nhật bác có làm việc không, tôi qua nhờ bác lắp loa luôn?
Mất công post hỏi bác 3 câu mà bác trả nhời có mỗi một câu thế;)?

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Chào Bác,
Xin lỗi nhé
M6 không có dây sẵn phải đi mới
Lắp vào không có tiếng lạch xạch đâu

Tôi nghĩ là Bác qua nên gặp thì giải thích luôn

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Chào Bác,
Xin lỗi nhé
M6 không có dây sẵn phải đi mới
Lắp vào không có tiếng lạch xạch đâu

Tôi nghĩ là Bác qua nên gặp thì giải thích luôn
Thì vẫn chưa yên tâm chuyện không có dây chờ như Premacy bác ạ: cái ămpli của M6 có thiết kế để lắp thêm loa tép không (có giắc riêng?), chả nhẽ lại đấu thêm 2 loa mới song song với loa sẵn có, theo tôi nghĩ nếu thế thì không ổn lắm?