Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Loa Ô Tô

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
776
1.773
93
RE: Loa Ô Tô

@Thanh Tùng Audio,

Xe tui mazda6, tui muốn cải thiện tiếng treble thêm chút nữa (cả tiếng bass càng tốt :)), nếu thay 2 cái loa hạt xoài ở sau thôi thì có effê gì không hay phải làm gì thêm, tui chỉ muốn có tiếng treble trong trẻo một chút nữa thôi, nhờ bác cố vấn dùm, thiệt hại khỏang bao nhiêu, hôm nào rảnh tui qua chỗ bác.

Thanks bác

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Trích đoạn: HP

@Thanh Tùng Audio,

Xe tui mazda6, tui muốn cải thiện tiếng treble thêm chút nữa (cả tiếng bass càng tốt :)), nếu thay 2 cái loa hạt xoài ở sau thôi thì có effê gì không hay phải làm gì thêm, tui chỉ muốn có tiếng treble trong trẻo một chút nữa thôi, nhờ bác cố vấn dùm, thiệt hại khỏang bao nhiêu, hôm nào rảnh tui qua chỗ bác.

Thanks bác
Chào Bác HP,
Bác thêm cho Em 01 đôi tép ở Đố giữa cửa trước và sau ( Nẹp nhựa)
Âm thanh sẽ trong trẻo hơn cho cả người trước và sau
Tép : Tweeter T16 JBL $75

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

@Bác Thanh Tùng:

Bác có thể tư vấn giúp tôi cải tạo phần nghe nhìn của Cam 2.4 được không

Xe tôi hiện tại đã làm cách âm ở chỗ bác Lọ mọ xong, phần âm thanh vẫn nguyên bản theo xe.
Sở thích của Tôi là muốn nghe phần trung âm trung thực , trong sáng, Bass đủ nghe (Không cần đập dựng tóc :D:D). Tôi đang suy nghĩ chọn 1 trong 2 phương án :

1 - Nếu đầu đọc CD của xe có đường pre-out thì lắp 1 amply rời cho 4 loa + sub Bass Link - giải pháp này có thể cho âm thanh hay nhưng ko có phần hình ảnh

2 - lắp DVD loại 2 DIN ( không biết âm thanh như thế nào, Tôi nghe nói chất lượng âm thanh tương đối tốt , Không cần thay loa và lắp thêm Sub, Ko biết có đúng ko?) - Có cả phần hình ảnh luôn!

Bác có thể tư vấn giúp tôi xem cách nào hợp lý hơn ( cả về chi phí đầu tư ),

Cám ơn bác nhiều!

tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat

Bác Thanh Tùng cho hỏi tôi chỉ muốn lắp thêm 02 loa tép cho xe CAMRY95 (âm thanh gin theo xe) thì Bác cho tư vấn giải pháp nào, giá cả bao nhiêu để tôi tới chỗ Bác.

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Trích đoạn: NAKIO

@Bác Thanh Tùng:

Bác có thể tư vấn giúp tôi cải tạo phần nghe nhìn của Cam 2.4 được không

Xe tôi hiện tại đã làm cách âm ở chỗ bác Lọ mọ xong, phần âm thanh vẫn nguyên bản theo xe.
Sở thích của Tôi là muốn nghe phần trung âm trung thực , trong sáng, Bass đủ nghe (Không cần đập dựng tóc :D:D). Tôi đang suy nghĩ chọn 1 trong 2 phương án :

1 - Nếu đầu đọc CD của xe có đường pre-out thì lắp 1 amply rời cho 4 loa + sub Bass Link - giải pháp này có thể cho âm thanh hay nhưng ko có phần hình ảnh

2 - lắp DVD loại 2 DIN ( không biết âm thanh như thế nào, Tôi nghe nói chất lượng âm thanh tương đối tốt , Không cần thay loa và lắp thêm Sub, Ko biết có đúng ko?) - Có cả phần hình ảnh luôn!

Bác có thể tư vấn giúp tôi xem cách nào hợp lý hơn ( cả về chi phí đầu tư ),

Cám ơn bác nhiều!

Chào Bác,
Em xin làm kế toán cho Bác trong vụ này
1/ Lắp thêm 01 Power và 01 Basslink
-Xe của Bác không có đường Pre out nên phải mất 02 bộ Speaker - Line : Tàu 200 Nghìn cho 02 bộ
Scosche : $56 cho 02 bộ
- Power và BassLink :Infinity 7540 + Basslink=$320+$300=$620
- Tổng hợp : Nếu dùng Line Tàu =$620 & 200 Nghìn
Nếu dùng Line Scosche =$620+$56=$676
2/ Lắp thêm 01 màn hình KENWOOD DDX7037 =$1340( Bao Gồm cả Dây,dưỡng Camry )

Theo Em nếu coi xe như một ngôi nhà nhỏ mà bắt buộc phải chọn 1 trong 2
thì nên lắp Màn hình vì nó chung hòa cả nghe lẫn nhìn
Mà xe Camry 04 loa đều là Ô van 6"x9" nên tiếng Bass của bản thân có phần nhỉnh hơn các Xe khác và phần Công suất của màn hình rất tốt nên tiếng hay hơn đầu Jin

Nếu Em là Bác thì Em quyết định lắp màn

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Trích đoạn: tom

Bác Thanh Tùng cho hỏi tôi chỉ muốn lắp thêm 02 loa tép cho xe CAMRY95 (âm thanh gin theo xe) thì Bác cho tư vấn giải pháp nào, giá cả bao nhiêu để tôi tới chỗ Bác.
Chào Bác,
Bác lắp như bài M6 em viết ở trên

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

@THANH TUNG AUDIO
Bác ở đâu vậy?
Bác cho xin địa chỉ & số ĐT được không?
Chả là tui có cái hột mít Siena ELX, dàn loa theo xe khi mở nhỏ nghe cũng bùi tai lắm. Nhưng khi mở volume lớn (12 trở lên) một chút (nhất là khi tăng bass) thì loa sau bên phải nghe hơi hơi bị rè. Khó chịu lắm. Bác có biết nguyên nhân, hoặc chỉ dùm cách khắc phục được không vậy? Đem ra thợ bảo công suất loa nhỏ hơn công suất đầu đĩa???Phải thay!!! E nghĩ: Loa theo xe mà sao công suất không tương thích được. Bác cho lời khuyên đi.
Cám ơn bác trước nha.

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Cảm ơn bác Thanh Tung!
Bác có thể nói rõ hơn về bộ DVD KENWOOD DDX7037:
Âm thanh thế nào nhất là phần trung âm, Bass có cần phải lắp thêm Sub hay là thay loa để nghe hay hơn ko?Về phần hình ảnh thì khỏi nói rồi đúng ko ạ? Lại phải lắp thêm 1 đôi màn hình gối nữa .... Tốn kém quaaaaaaáa :mad: :mad: :mad:

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Trích đoạn: pipo

@THANH TUNG AUDIO
Bác ở đâu vậy?
Bác cho xin địa chỉ & số ĐT được không?
Chả là tui có cái hột mít Siena ELX, dàn loa theo xe khi mở nhỏ nghe cũng bùi tai lắm. Nhưng khi mở volume lớn (12 trở lên) một chút (nhất là khi tăng bass) thì loa sau bên phải nghe hơi hơi bị rè. Khó chịu lắm. Bác có biết nguyên nhân, hoặc chỉ dùm cách khắc phục được không vậy? Đem ra thợ bảo công suất loa nhỏ hơn công suất đầu đĩa???Phải thay!!! E nghĩ: Loa theo xe mà sao công suất không tương thích được. Bác cho lời khuyên đi.
Cám ơn bác trước nha.
Chào Bác,
Trước hết kiểm tra cái loa rè đã
Có thể bị sát cốt ,Tôi sẽ gíup Bác tháo ra đưa cho thợ Loa sửa mất tối đa 20Nghìn
Cứ mang qua nhá
20 Ngô Quyền HK HN
Tel :9360388
Bảo hành :9360366

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Trích đoạn: NAKIO

Cảm ơn bác Thanh Tung!
Bác có thể nói rõ hơn về bộ DVD KENWOOD DDX7037:
Âm thanh thế nào nhất là phần trung âm, Bass có cần phải lắp thêm Sub hay là thay loa để nghe hay hơn ko?Về phần hình ảnh thì khỏi nói rồi đúng ko ạ? Lại phải lắp thêm 1 đôi màn hình gối nữa .... Tốn kém quaaaaaaáa :mad: :mad: :mad:
Chào Bác ,
Lắp DDX 7037 tiếng tốt ,chỉnh Âm sắc sâu , trung âm tốt hơn đầu Jin
Dưỡng và Dây

Máy

Bác cứ thay màn đã tiếng khi đó sẽ hay hơn sau đó qđ có thêm gì không vì Bác không cần nghe bass nặng mà