Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
RE: LOGO SFC MA CROM!!!!

hay là làm nó thành 1 cái chữ đứng trên capo nhỉ

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

chào các bác! đúng nghĩa là diễn đàn ( đăng đàn để diễn! ) nên đưa ra một vấn để về logo mạ crom , mỗi người mỗi ý không biết đến bao giờ mới chốt lại được.
mình xin đưa ý kiến của AE hội SFC HN là nên giảm chữ chỉ còn chữ SFC và khung củ. ý này cũng hay các bác cho ý kiến thêm nhé
- mình đưa thêm ý kiến về vị trí dán, nên dán phía kính hậu , chỗ dán logo Decal ( Nhờ Biên - Macafe dán thử post lên cho mọi người xem)

Hạng B2
6/3/07
270
1
0

Trích đoạn: chevol
chào các bác! đúng nghĩa là diễn đàn ( đăng đàn để diễn! ) nên đưa ra một vấn để về logo mạ crom , mỗi người mỗi ý không biết đến bao giờ mới chốt lại được.
mình xin đưa ý kiến của AE hội SFC HN là nên giảm chữ chỉ còn chữ SFC và khung củ. ý này cũng hay các bác cho ý kiến thêm nhé
- mình đưa thêm ý kiến về vị trí dán, nên dán phía kính hậu , chỗ dán logo Decal ( Nhờ Biên - Macafe dán thử post lên cho mọi người xem)

chiều tối nay em post nhe bác, hôm nay ko đi xe nên ko phục vụ các bác ngay được ;);)

em cũng nghĩ là mình chỉ sử dụng logo dạng rút gọn thôi (3 chử SFC), nhìn nó sẽ đỡ rườm rà hơn [8D]

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@all: tốt nhất là nên rút gọn thành SFC. Trên OS, không chỉ anh em thành viên chạy SF mà nhiều thành viên khác mỗi khi nghe đến cụm từ SFC là biết ngay hội lớn nhất trên OS :D thế thì hà cớ gì anh em ta lại cứ phức tạp hóa vấn đề lên làm gì nhỉ?;)
Đây cũng là quan điểm của nhiều anh em SFC ngoài Hà Nội, đề nghị chúng ta cùng thống nhất là SFC!

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Logo chỉ có 3 chữ SFC cũng hay, vì nó đơn giản hơn - tuy nhiên nếu xét về mặt giá trị truyền thông thì nó không đạt! Chỉ những AE trong hội SFC mới biết đây là logo của hội thôi. Còn nếu 1 người dân ngoài đường nào khác, cho dù người đó có chạy SF, có biết về xe SF cũng đâu hiểu đây là cái gì. Xu hướng thế giới ngày nay ngày càng tránh đặt tên và logo theo dạng viết tắt, việc này đã được researching rất kỹ lưỡng! Ngay cả ở VN, ở các Sở Kế hoạch Đầu tư bây giờ cũng ko cho phép đặt tên Cty mới thành lập theo dạng viết tắt.

Nếu như logo rõ ràng, người xem sẽ hiểu ngay đây là logo của 1 Hội các thành viên yêu thích xe Santa Fe, và chắc chắn họ sẽ đánh giá cao dòng xe này. Và khi có ý định sở hữu 1 con SF, chắc chắn họ cũng sẽ mong muốn trờ thành member của SFC.

Vài dòng chia sẻ, mong AE cân nhắc kỹ!

Việc các AE sử dụng song song 2 cái logo là việc ko nên tí nào, chỉ nên là 1 thôi! (chính vì vậy mà đến giờ xe tôi vẫn chưa dán logo hội, mặc dù rất muốn)

Tôi lại trộm nghĩ: nên chăng thiết kế lại logo cho thỏa mãn tất cả những điều kiện mong muốn...
Nếu AE thống nhất, tôi sẽ tiến hành!

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: chevol

Em đồng ý với bác. Logo nên đơn giản, dễ hiểu. Em đã nhờ thằng bạn thiết kế rồi đó. Theo em thì chỉ cần bỏ chữ HN đi là ok. Mà có khi các bác xin phép mod cho 1 cái mục bầu chọn logo SFC, rôi lấy theo ý kiến số đông.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/8/06
236
1
18
47

Em góp ý một tí, mấy chổ nhọn nhọn mà cắt decal dán thì sẽ bị bong ra ngay.

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

Trích đoạn: songtra

Em góp ý một tí, mấy chổ nhọn nhọn mà cắt decal dán thì sẽ bị bong ra ngay.

dán keo trong bên ngoài là ngon lành mà pác