Tags
bmw
Hạng C
Tuyệt vời bác Xuân. Lúc trước xem mấy fim Mỹ có Bim là em mê lắm, thấy đẹp lạ kỳ. Tụi nó (Bim cũ) mà không cần chăm sóc cầu kỳ thì chắc em cũng muốn nhảy hố vôi 1 lần thử xem. Mà thôi năng lực (hiểu biết về kỹ thuật, tài chánh) hạn chế nên chỉ múc xe Hèn thôi.
Khi đứa con gái tội nghiệp của em đã làm xong nhiệm vụ của nó là "đi tiên phong" và nếm trải trái đắng sau lần nằm đường chiếc 318i và thêm 10tr cho garage để nhận về một chiếc xe "sẽ vừa chạy vừa sửa không biết đến bao giờ" như những "bại tướng" khác thì em đã "tưởng thưởng" cho nó một chiếc Luxgen để tạm thời đi lại trong khi em cần "rút kinh nghiệm".
Nó tạm thời chấp nhận nhưng vẫn mong một ngày nào đó sẽ lại cùng con 318i vi vu trên mọi nẻo đường. . . .

Lời nguyền - Bim cũ (!)

Hạng C
Cuộc đời người đàn ông nên 1 lần cầm lái con BMW ít nhất 3 năm để cảm nhận chất mạnh mẽ phấn khích của nó để khi xuôi tay ko phải hối tiếc. Theo khảo sát thì tỉ lệ người đi BMW có khả năng tình dục cao nhất trong tất cả
Em cũng có cảm nhận như vậy thật, nhưng anh có thể chứng minh được không ?
Còn em sẽ nghĩ cách để điều đó không chỉ là nói suông ở đâu đó trong thớt này.

• Like
Reactions: euro car
Hạng B2
9/12/19
465
476
63
hay quá, mong bác chủ và những bác am hiểu về dòng này chia sẻ nhiều hơn về "kinh phí nuôi bệnh" lẫn kinh nghiệm sử dụng ạ.
đọc những bài về Bim, Mẹc từ os đến of đều làm cho em có cảm giác nao nao khó tả

• Like
Reactions: viet xuan
Hạng C
Mọi nguời hay nói là xe BMW hay báo lỗi (?)
Và có lẽ đây là điều gây nhiều hoang mang nhất.
Đã có nhiều bài phân tích về việc này.
Hồi đó em cũng vậy và để tâm tìm hiểu thực chất nó là gì ?
Và cơ hội đến.
Có một ngày không biết em táy máy thế nào mà xe bỗng dưng không khởi động được. Lo lắng thì ít nhưng sợ vợ thì nhiều . . .
Vì một chiếc 318i đang trùm mền còn nằm đó mà chiếc 325i kiếm chuyện nữa thì "xem như xong".
Em tuy là nóc nhà và là nóc nhà có uy lực nhưng khi vợ nổi khùng lên thì nóc nhà cũng bay. . .
Và vị tiền bối của OS lại một lần nữa ra tay . . .
Chỉ trong một tuần, chiếc xe chẳng phải làm gì lại trở về trạng thái cũ . Nhờ vậy em mới biết cái hay báo lỗi của nó lại chính là cái hay mà chỉ người "có kiến thức về xe Đức" mới thích.
Lời nguyền - Bim cũ (!)
Lời nguyền - Bim cũ (!)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: beemca
Hạng C
Phần kết:
Thử thách có thể sẽ vẫn còn trong những ngày tháng tới, nhưng không còn làm em lo lắng sợ hãi.
E46 chưa phải là chiếc xe tuyệt nhất nhưng đem lại trải nghiệm vừa đủ cho mới nguời bắt đầu chơi xe Đức.
Hôm nay em long trọng gắn cái logo tuyệt đẹp của otosaigon vào sau vô lăng của chiếc xe này đánh dấu đã bước qua lời nguyền không còn hiệu lực cho một huyền thoại.
Lời nguyền - Bim cũ (!)
Lời nguyền - Bim cũ (!)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.904
12.192
113
Anh ơi ! Anh phải giải thích cụ thể hơn. Chỉ nói đơn giản là "hay hơn" thì em không hiểu được.
Tại thấy E46 hay sửa
Em không thể không nói thêm một chi tiết này.
Khi đi xem chiếc 325i này em không đi một mình mà được một vị tiền bối vừa có tâm vừa có tài của OS hỗ trợ.
Từ những đánh giá quan trọng của anh ấy, em quyết định sau 10 ngày xem thêm vài chiếc khác.
Một trong những điều em thích nhất là tiếng động cơ của nó sau 20 năm với 260000 km vẫn êm một cách kỳ lạ. Tuy có rò rỉ tươm chút dầu, thỉnh thoảng vẫn phải châm thêm nhớt máy nhưng cứ sau vài phút ralenty là gần như không còn nghe tiếng máy nổ, phải rờ tay vào mới chắc chắn là động cơ còn hoạt động. . .Đến giờ này vẫn vậy.
Nhưng xong lại thấy comment này của bác thì là xe đến 260k km rồi thì thấy nể.
260k km mà chạy đường VN thì gì cũng có thể thông cảm!!

Hạng C
hay quá, mong bác chủ và những bác am hiểu về dòng này chia sẻ nhiều hơn về "kinh phí nuôi bệnh" lẫn kinh nghiệm sử dụng ạ.
đọc những bài về Bim, Mẹc từ os đến of đều làm cho em có cảm giác nao nao khó tả
Nếu anh không sợ vợ như em thì anh cứ chọn một chiếc theo ý thích rồi cung bái một tiền bối OS đi thẩm định đánh giá xem xe còn ngon không, cần làm thêm gì là được.
Cái quan trọng ban đầu không phải ở vấn dề anh sẽ mua được chiếc xe nào mà ở chỗ anh có tìm ra một người thầy chân chính dẫn đường buổi ban sơ hay không ?

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.036
4.193
113
Bình Phước
E46 325i là một chiếc xe huyền thoại rồi. Nhưng chỉ sướng khi biết sờ đúng chỗ em nó. Còn nếu sờ không đúng thì em nó tát cho sấp mặt.
Em xem bài bác trên hội Bimmer nhiều rồi, nay mới thấy bài trên OS.