Hạng B2
3/1/14
100
43
28
44
Vây mà em kiểm tra liên tục trên web CSGT không thấy vi pham nhưng đi kiểm định hồi tháng 5 thì được mấy anh cơ giới bonus cho thông báo vi phạm vào thời điểm 10/2021 ( em chính chủ nhưng chưa thấy thông báo yêu cầu nộp phạt bao giờ); yêu đi giải quyết mới cấp mới kiểm định vậy mà năm 2022 em vân kiểm định tốt đẹp ( xe em hơn 13 năm tuổi nên mổi năm kiểm một lần )

Hạng F
29/10/16
11.629
22.565
113
Pháp
Theo luật thì cũng khó nhằn để phạt nguội vì phạt là phạt người điều khiển xe chứ ko phải phạt chủ xe, do đó khi chưa xác định được ai là người đk thì ko thể ra qđ xử phạt mà chỉ gửi giấy mời chủ xe đến làm việc. Do đó nếu trong vòng 1 năm mà chưa tới kì đăng kiểm + chưa ra qđ xử phạt thì cũng ko đáng ngại lắm vì sau 1 năm thì ko thể ra qđ xử phạt vphc nữa.
Việc trốn tránh làm việc của chủ xe thì cũng rất khó xác định và chứng minh chứ ko dễ dàng gì vì sự thật là có nhiều người tạm trú, khác thường trú, thất lạc giấy mời....
Việc nầy em từng bị, em cầm lái , phạt chụp nguội 80/91. Nhưng người bị câu 2 tháng bằng lái là chủ xe, Lúc giấy phạt về thì em lại kh có ở VN, Hệ lụy là thế. Chủ xe chỉ đóng phạt, còn về bằng lái là người lái xe ....

Hạng C
3/3/14
733
872
93
Trong vòng 1 năm kể từ thời điểm VPHC mà ko ra QĐXP VPHC thì hết thời hiệu xử phạt, còn nếu đã ra QĐXP rồi thì không bao giờ được xóa.

• Like
Reactions: icemain and Mr.Kit
Hạng D
15/11/13
3.854
4.671
113
Trong vòng 1 năm kể từ thời điểm VPHC mà ko ra QĐXP VPHC thì hết thời hiệu xử phạt, còn nếu đã ra QĐXP rồi thì không bao giờ được xóa.
Ra qđxp rồi mà ko đóng thì sẽ bị thêm tội nộp chậm, lãi suất theo ngày nhân lên với số ngày nộp chậm

Hạng B1
19/3/21
50
1.027
83
44
Ra qđxp rồi mà ko đóng thì sẽ bị thêm tội nộp chậm, lãi suất theo ngày nhân lên với số ngày nộp chậm
Thường phạt nguội có thông báo gửi về nhà, đây chỉ là thông báo vi phạm hành chính, chưa có QDXP a.
Lỗi phạt nguội có được xoá sau 1 năm?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nguyễn
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
em mới bị 89/80
nhận tráp tại nhà
ra trụ sở csgt lấy biên bản
nhân viên csgt thu bằng + cấp cho biên bản, kêu thanh toán trên dichvucong

nhưng biên bản thì đâu có thông tin mã số gì để lên dvcong tra cứu đâu ta.
giờ sao mí a o_O
Hỏi thăm xíu ạ: bác bị ở huyện, tỉnh nào, bác ra Trụ sở CSGT lấy BB là trụ sở gần nơi bác sinh sống hay trụ sở nơi vi phạm ạ.

Hạng D
22/8/16
2.242
22.967
113
Hỏi thăm xíu ạ: bác bị ở huyện, tỉnh nào, bác ra Trụ sở CSGT lấy BB là trụ sở gần nơi bác sinh sống hay trụ sở nơi vi phạm ạ.
Nè a
Biên bản này ko thể hiện được gì
Lỗi phạt nguội có được xoá sau 1 năm?

• Like
Reactions: anhai555
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Chào các anh!
Xe em bị dính phạt nguội thời điểm tháng 9/2022, có nhận được thông báo vi phạm gửi về đến nhà, em lên mạng tra lỗi online thì có thấy lỗi này. Đến giờ em vẫn chưa lên CSGT nhận QĐ xử phạt để đóng. Nhưng hôm nay sau đúng 1 năm, em lên mạng tra lại lần nữa thì thấy không còn lỗi phạt nguội nào. Xin hỏi các anh đã gặp trường hợp này chưa? Không biết như vậy có phải là mình được xoá lỗi sau 1 năm vì không vi phạm thêm lần nào nữa như thông tin em có nghe đâu đó trước đây?

View attachment 3010677*Ảnh minh họa

Hỏi thăm xíu, bác tra trên web của CSGT hay của Cục Đăng kiểm ạ.
( tại Cty có mấy xe bị phạt mà tra chưa thấy có trên web bao giờ, mình ở SG )

Hạng B1
19/3/21
50
1.027
83
44
Hỏi thăm xíu, bác tra trên web của CSGT hay của Cục Đăng kiểm ạ.
( tại Cty có mấy xe bị phạt mà tra chưa thấy có trên web bao giờ, mình ở SG )
tra thử trên web: www.phatnguoixe.com xem sao a

• Like
Reactions: anhai555