Tập Lái
24/7/16
23
31
13
Hỏi thăm xíu, bác tra trên web của CSGT hay của Cục Đăng kiểm ạ.
( tại Cty có mấy xe bị phạt mà tra chưa thấy có trên web bao giờ, mình ở SG )
Em tra cứu trên web của CSGT và 1 vài web phạt nguội khác. Lúc trước tra có, nhưng giờ tra ko ra lỗi nào nữa.

• Like
Reactions: anhai555
Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Thường qua 1 năm thì cũng thôi, nhưng nếu chưa xoá trên web mà đăng kiểm hỏi thì cũng ko biết sao xoay, chả lẽ kiện!

Việc nầy em từng bị, em cầm lái , phạt chụp nguội 80/91. Nhưng người bị câu 2 tháng bằng lái là chủ xe, Lúc giấy phạt về thì em lại kh có ở VN, Hệ lụy là thế. Chủ xe chỉ đóng phạt, còn về bằng lái là người lái xe ....
việc này cũng bt, miễn sao có người ra nhận và nộp phạt là xong vì ko muốn vì việc này bị ảnh hưởng tới việc khác .

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Giờ cho phép nộp phạt online nhưng vấn đề ở chỗ này.

Nếu mình dính phạt nguội tốc độ ở Phú Yên, CSGT sẽ gửi Thông báo vi phạm về nhà nơi đăng ký HKTT ở SG chẳng hạn, nhưng mình không cư trú ở đó nên không nhận được, sau 20 ngày CSGT sẽ đăng lỗi vi phạm lên web ( chưa ra Quyết định xử phạt nhé ), giờ cách giải quyết như nào các bác tư vấn:
1- Mình ra tận Phú Yên lấy Quyết định xử phạt rồi đóng phạt online, rất mất t/g và không có gì phải bàn cả ( giả sử nhà ở SG mà vi phạm ngoài Lạng Sơn thì sao...)
2- Ra Trụ sở CA phường xã nơi đăng ký HKTT để nhờ ra quyết định xử phạt...
Lưu ý rằng lúc này mình chưa nhận được Thông báo vi phạm, mà chỉ biết thông qua tra trên web thôi

Các bác đưa ra các tình huống tư vấn ạ.

• Like
Reactions: khanhyen and Taiwan
Hạng D
13/11/15
1.653
3.712
113

Nếu mình dính phạt nguội tốc độ ở Phú Yên, CSGT sẽ gửi Thông báo vi phạm về nhà nơi đăng ký HKTT ở SG chẳng hạn, nhưng mình không cư trú ở đó nên không nhận được, sau 20 ngày CSGT sẽ đăng lỗi vi phạm lên web ( chưa ra Quyết định xử phạt nhé ), giờ cách giải quyết như nào các bác tư vấn:
1- Mình ra tận Phú Yên lấy Quyết định xử phạt rồi đóng phạt online, rất mất t/g và không có gì phải bàn cả ( giả sử nhà ở SG mà vi phạm ngoài Lạng Sơn thì sao...)
Lưu ý rằng lúc này mình chưa nhận được Thông báo vi phạm, mà chỉ biết thông qua tra trên web thôi

Gọi điện ra Phú Yên kêu nó ra quyết định xử phạt rồi nộp phạt, nó không thực hiện thì đưa lên VN express, otosaigon, otofun, mạng xã hội

Hạng B1
16/7/15
93
103
38
Ho Chi Minh City

Giờ Bưu điện có dịch vụ nộp phạt và gửi giấy tờ về nhà. Mình đã có hân hạnh được hệ thống bưu điện phục vụ. Bác ra bưu điện gần nhà hỏi người ta sẽ chỉ cách làm.

• Like
Reactions: anhai555 and asap