Thảo Luận Chung Lỗi vượt quá tốc độ

Hạng B2
15/2/11
306
1
16
Soitoc nói:
- Có khi có thật có khi không, nhưng sau này hình bắn được in trong biên bản lại không có in số KM tốc độ trên hình nên không tâm phục khẩu phục, nhiều khi nó đưa cái hình xe số thì giống mà khác tỉnh khác loại xe luôn, rõ chưa...Luật là luật nhưng phép vua thua lệ làng. Hên xui.
Hôm nọ em qua HHT, thấy chỗ "siêu thị" hoành tráng, nên ghé vào cắt tóc phát.

Ý kiến cá nhân: Là dịch vụ tốt, thợ cắt được và lịch sự. Có bà (chị) khá tuổi, NV nào linh tinh là ăn cảnh cáo ngay (không biết có phải vợ bác không :D).
Ra tính tiền có 20k, em hoảng hồn, còn 10k em đưa luôn (trực tiếp) cho anh thợ đứng mở cửa cho em ra.
Hôm đầu lúc ra anh bảo vệ không dắt xe(2B), em cũng hơi bực (nhưng quay lại hóa ra anh ta đang ăn cơm hộp), nên em cũng vui vẻ tự kéo xe đi về.
Hôm vừa rồi em cũng quay lại lần nữa, tính cắt cho em thôi, nhưng vợ thấy dv tốt nên "múc luôn" :D

Vote cho dịch vụ của bác, em sẽ giới thiệu thêm cho bạn bè!

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
nongdancub nói:
Soitoc nói:
- Có khi có thật có khi không, nhưng sau này hình bắn được in trong biên bản lại không có in số KM tốc độ trên hình nên không tâm phục khẩu phục, nhiều khi nó đưa cái hình xe số thì giống mà khác tỉnh khác loại xe luôn, rõ chưa...Luật là luật nhưng phép vua thua lệ làng. Hên xui.
Hôm nọ em qua HHT, thấy chỗ "siêu thị" hoành tráng, nên ghé vào cắt tóc phát.

Ý kiến cá nhân: Là dịch vụ tốt, thợ cắt được và lịch sự. Có bà (chị) khá tuổi, NV nào linh tinh là ăn cảnh cáo ngay (không biết có phải vợ bác không :D).
Ra tính tiền có 20k, em hoảng hồn, còn 10k em đưa luôn (trực tiếp) cho anh thợ đứng mở cửa cho em ra.
Hôm đầu lúc ra anh bảo vệ không dắt xe(2B), em cũng hơi bực (nhưng quay lại hóa ra anh ta đang ăn cơm hộp), nên em cũng vui vẻ tự kéo xe đi về.
Hôm vừa rồi em cũng quay lại lần nữa, tính cắt cho em thôi, nhưng vợ thấy dv tốt nên "múc luôn" :D

Vote cho dịch vụ của bác, em sẽ giới thiệu thêm cho bạn bè!

e hôm bửa đi công tác chui vô đài trang đối diện tiệm ăn kim đô, thợ trẻ, gội đầu thơm như múi mít, tiếc là hổng mần ăn gì được ráo. khặc khặc, nhưng lần sau có đi ctác vẫn nhứt định sẽ ghé lần nữa.

Hạng D
24/5/11
1.442
3
38
44
nhà em đi Pt-Sg 5 lần thì dính hết 3 lần.Tức quá.Khỏi cải.Kí biên bản và lên xe đạp cái vù đi luôn

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Theo em được biết là mình có quyền yêu cầu họ đưa ra bằng chứng,và họ phải đưa bằng chứng cho mình trước khi lập biên bản,tất cả chi phí cho việc in ảnh bằng chứng,mình phải chịu.
Em đã từng bị bắn 3 lần,một lần ,tay thiếu tá nhận là hàng xóm(nhà trên cùng đường phố) nên cho qua,chỉ gửi tiền cafe cho anh em,2 lần nhận biên bản,nhưng chưa bao giờ em đòi bằng chứng,vì mình biết chắc là mình chạy quá tốc độ rồi.

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
binbin93 nói:
xin chào các bác,
theo nguyên tắc xử phạt hay kết tội ai thì cũng phải có bằng chứng, nhưng bây giờ anh hùng núp rất nhiều, họ thường núp chỗ này bắn tốc độ rồi gọi đồng bọn bắt ace cách đó mấy km, trong trường hợp như thế, mình muốn có bằng chứng thì có yêu cầu CA cung cấp ngay ko? hay lại phải đợi cuối buổi làm ăn rồi mới đưa mình xem. thậm chí nhiều người bị mất tiền oan vì thực sự mình ko chạy quá tốc độ mà do vội gấp nên phải chi.
mong anh em có kinh nghiệm trong việc này chia sẽ.
Không thích cách đặt bài của bác.
AE trong OS trên nguyên tắc là tuân theo biển báo. Nếu có lỡ vi phạm thì tùy cơ ứng biến, ứng biến được rồi thì không kể khổ.
"Anh hùng núp" để dành xử lý các bác cứng đầu, có biển báo nhưng không chấp hành khi không thấy CSGT. Đến khi bị bắn thì lại nói này nói nọ.
Nói thật, nếu không có CSGT thì bác sẽ chạy với tốc độ bao nhiêu? Và điều gì sẽ chờ bác ở phía trước?

Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
nếu ko thích, ko cần đọc.
vấn đề là nếu nó bắn ngay trước mặt mình thì mình sẽ biết chắc tốc độ lúc đó - ko cần bàn cãi nữa.
nhưng nó bắn cách xa mấy km thì khó mà kiểm chứng, đâu phải lúc nào mặt bác cũng chăm chú vào mặt dồng hồ km, có thể xê dịch 5 - 3 km là chuyện bình thường.
vì lỗi >10km và <10km là khách nhau hoàn tòan.

Hạng B1
27/8/10
73
1
0
52
HCM
binbin93 nói:
vấn đề là nếu nó bắn ngay trước mặt mình thì mình sẽ biết chắc tốc độ lúc đó - ko cần bàn cãi nữa.
nhưng nó bắn cách xa mấy km thì khó mà kiểm chứng, đâu phải lúc nào mặt bác cũng chăm chú vào mặt dồng hồ km, có thể xê dịch 5 - 3 km là chuyện bình thường.
Bác muốn xem bằng chứng thì yêu cầu họ đưa ra thôi, chuyện nhỏ mà. Quá tốc độ từ 10 đến 20 chỉ có 1 chai thôi không giam bằng, căn cứ theo đó mà chạy. Nếu biết luật xuống cưa đôi là đa số đều okie. hehe

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
binbin93 nói:
Nếu biết trước có bắn tốc độ, bác có giảm tốc độ hay không?
E chỉ nói không thích cách đặt bài của bác mà bác đã nóng tính rồi.

Chứng cứ thì khi bác yêu cầu, họ sẽ đưa cho bác xem. Sai, bác có quyền kiện.
Con người, không ai hoàn hảo cả. Chỉ mong bác dùng từ cho đúng ngữ cảnh mà thôi.

Hạng D
21/4/10
3.116
37.075
113
HCM city
Qui định cho phép xxx núp và bắn. Nên xxx không làm sai khi núp và bắn.
Nếu bị bắt, bác tài nào chưa tâm phục, khẩu phục thì có quyền yêu cầu xxx cho xem hình ảnh, và sẽ được đáp ứng.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.038
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
binbin93 nói:
xin chào các bác,
theo nguyên tắc xử phạt hay kết tội ai thì cũng phải có bằng chứng, nhưng bây giờ anh hùng núp rất nhiều, họ thường núp chỗ này bắn tốc độ rồi gọi đồng bọn bắt ace cách đó mấy km, trong trường hợp như thế, mình muốn có bằng chứng thì có yêu cầu CA cung cấp ngay ko? hay lại phải đợi cuối buổi làm ăn rồi mới đưa mình xem. thậm chí nhiều người bị mất tiền oan vì thực sự mình ko chạy quá tốc độ mà do vội gấp nên phải chi.
mong anh em có kinh nghiệm trong việc này chia sẽ.
họ "anh hùng NÚP" thì mình "anh hùng xa lộ" bác cứ cả lo chi vậy cà?:D "Dám chơi thì dám chịu"! Đừng đổ lỗi người khác "núp" mà "bắn" được mình nên ... kêu "oan".

Last edited by a moderator: