Hạng C
13/5/16
540
1.452
93
53
bác nhiều hàng quá có cần em thoát phụ k.. nếu cần cho e vào inbox mấy lô của bác nhé kèm comtact luôn bác nhé
Lô này mà bác đẩy giúp được giá 88 tr/m2 ( em xem định giá trên Gạch vàng ) thì bác giúp em nhé:​
Các file đính kèm:

Kích thước:
    72,2 KB
    Đọc:
    0

Kích thước:
    76,5 KB
    Đọc:
    0

Hạng B2
15/9/16
167
732
93
sau kỳ world cup 2018 thì sẽ là đáy. Các bác gom tiền lại để dành lúc đo tha hồ mua mua, ai thích xe thì mua xe, ai thích nhà thì mua nhà, ai thích đất thì mua đất. ha ha

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
sau kỳ world cup 2018 thì sẽ là đáy. Các bác gom tiền lại để dành lúc đo tha hồ mua mua, ai thích xe thì mua xe, ai thích nhà thì mua nhà, ai thích đất thì mua đất. ha ha
Có lý.... mấy cậu mấy mợ cắm đất cá độ thì giá hạ đúng rồi haha

Hạng C
11/10/17
907
9.233
93
Hình như trước cũng có topic dự đoán thánh bds như vầy, ý kiến cũ của mình vẫn là: hiệu ứng 1,2 tr tỷ sẽ chấm dứt vào cuối t3 và kéo dài đến hết năm và chờ tối thiểu 9 tháng nữa để chờ...cú bơm tiếp theo.
Nhà nước bơm tiền ra gây lạm phát và ngân hàng dư thanh khoản, nay hút vô lại chỉ còn cách bán trái phiếu nội địa , để ngân hàng có tiền thật mua trái phiếu ko còn cách gì ngoài tăng lãi suất để huy động tiền .
Siêu bơm tiền - siêu lạm phát - siêu lãi suất - lại bơm tiền

Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
uh đúng vậy , thế bác biết điều này hay sao ??:))
Bác phải tự phân tích, cảm nhận, và có đánh giá cho riêng mình, tất nhiên không ai chắc được 100% đâu là đỉnh hay đáy, còn đoạn giữa thì dễ nhận biết hơn nếu bác có mua bán.

• Like
Reactions: chicong16
Hạng B1
28/4/18
89
162
33
32
ý mình là lãi suất ko thể tăng thì bds k bùm
bác gthich ko rõ lắm nên ae chưa hiểu ý đó mà. Ý của bác ấy là vầy : nguồn tiền đầu tư vào bds phần lớn là từ giao dịch vay của các NH. KO cần biết gói vay là bnhiu % nhưng khi lãi được siết chặt lại và tăng lên thì các nhà đầu tư cũng như chủ đầu tư sẽ không thể đáp ứng nổi việc thanh toán gốc cũng như lãi vay cho NH. Từ đó dẫn đến hậu quả như đợt suy thoái 2007 mà đến năm 2013 mới bắt đầu gượng dậy nổi. Nhưng đó là thời kì 2007. Còn bây h thì sau 1 thời gian tích lũy thì người dân cũng đã có 1 số vốn lưu động nhất định chứ ko hoàn toàn phụ thuộc vào vay NH nữa. Nên việc cho dù có xảy ra bong bóng thì cũng ko ảnh hưởng nhiều đến hoạt động sx kinh doanh. Có chết nhiều là số lượng người đầu tư ko có tiềm lực cũng như là chủ đầu tư yếu kém ko đủ khả năng thôi.

• Like
Reactions: behieu
Hạng C
6/12/10
538
16.068
93
bác gthich ko rõ lắm nên ae chưa hiểu ý đó mà. Ý của bác ấy là vầy : nguồn tiền đầu tư vào bds phần lớn là từ giao dịch vay của các NH. KO cần biết gói vay là bnhiu % nhưng khi lãi được siết chặt lại và tăng lên thì các nhà đầu tư cũng như chủ đầu tư sẽ không thể đáp ứng nổi việc thanh toán gốc cũng như lãi vay cho NH. Từ đó dẫn đến hậu quả như đợt suy thoái 2007 mà đến năm 2013 mới bắt đầu gượng dậy nổi. Nhưng đó là thời kì 2007. Còn bây h thì sau 1 thời gian tích lũy thì người dân cũng đã có 1 số vốn lưu động nhất định chứ ko hoàn toàn phụ thuộc vào vay NH nữa. Nên việc cho dù có xảy ra bong bóng thì cũng ko ảnh hưởng nhiều đến hoạt động sx kinh doanh. Có chết nhiều là số lượng người đầu tư ko có tiềm lực cũng như là chủ đầu tư yếu kém ko đủ khả năng thôi.
quá đầy đủ rồi
Mà giờ mấy anh bank cũng rứt kn nên tín dụng lần này bơm k quá đà nữa
Nên lần này nói để sụp thì khó
Quy mô nền kinh tế bây giờ đã khác 10 năm trước
ko ai tắm 2 lần cùng 1 dòng sông

Mỗi lần khũng hoãng của thế giới hàng trăm năm rồi cũng vậy luôn có 1 kịch bản khác nhau

• Like
Reactions: chicong16
Hạng B1
28/4/18
89
162
33
32
quá đầy đủ rồi
Mà giờ mấy anh bank cũng rứt kn nên tín dụng lần này bơm k quá đà nữa
Nên lần này nói để sụp thì khó
Quy mô nền kinh tế bây giờ đã khác 10 năm trước
ko ai tắm 2 lần cùng 1 dòng sông

Mỗi lần khũng hoãng của thế giới hàng trăm năm rồi cũng vậy luôn có 1 kịch bản khác nhau
bác nói thiếu câu quyết định r. Lần sau lúc nào cũng nặng hơn lần trước:confused::confused::confused:. kkkkkk

Tập Lái
30/4/18
10
95
13
42
Tình hình là ngày hôm nay vào os mà không thấy bác phèo đâu ,