Hạng B1
28/4/18
89
162
33
32
Lần này sau các vụ bank mất tiền thì 1 số tiền tiết kiệm cũng được rút ra
Vàng chôn gầm giường 500 tấn cũng moi ra kha khá
Sốt lần nay có vay nhưng k nhiều như hồi xưa
Tín dụng năm ngoái đề ra 21% nhưng bơm k hết mới hấp thụ có 18%
Năm nay tín dụng 17%
Năm 2006 -2007 -20010 tín dụng 40-50%
e vẫn méo hiểu dc. Tiền để TK NH xong ngày mai ra mất. Mấy chục tỷ chứ phải tiền phí vài k đâu. Xong NH kêu ko có trách nhiệm, từ từ giải quyết.
Đất đai đầu tư thì vẫn vay là chính chứ nguồn tiền đâu ra quá nhiều vậy bác. Nhưng quân ta bây khôn r. Ko chủ yếu dựa vào tiền vay hết nữa. Các cá mập có vẻ cũng tính toán ko để bong bóng bùm mà cứ phập phồng. Thôi kệ, sinh vật phù du như e cứ trôi theo dòng. Va phải miếng ngon thì đành há miệng nhai nuốt thôi

Hạng C
29/10/17
763
3.984
93
Biên Hòa
Cái này là Lãi suất trái phiếu chính phủ kỳ hạn 10 năm bác Phèo. Viet Nam Bond 10Y. Nó tạo đáy dài hạn ở mức 4% rồi. Bắt đầu phục hồi tăng trở lại.
Lãi xuất liên ngân hàng sẽ tăng, lãi suất cho vay vì vậy cũng tăng theo, ls tăng lên 2 con số là bds sẽ như thời điểm 2008

Tập Lái
11/3/17
11
30
13
e thấy có thông tin sẽ hoãn làm 2 cầu. Kiểu đó chắc Cần Giờ và Cát Lái sụp luôn quá.
Em có 1 người bạn làm ở BQL khu Nam SG, chỉ là tép riêu thôi, cách đây 1 năm hơn nó nói cái cầu Cần Giờ thì cứ tiếp tục mơ đi và Bình Chánh nó có 1 số chỉ tiêu ko bao giờ lên quận đc, từ thời lâu lắm rồi cũng canh me lên quận nhưng ko tài nào đc.
Hiện các sếp lớn ở bên đó đang đầu tư bên Nhơn Trạch, nhưng theo cách là giải phóng mặt bằng của dân ở dưới đó nên đc cái deal trực tiếp với dân nên mới có giá ngon ( đại loại là vậy chứ em ko hiểu lắm )
Tương lai ko bik ntn hay chỉ là đầu cơ, thời gian sẽ trả lời tất cả.

Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Làm sao biết nó lên mà vô dù là chậm ?
Bác trade mà không biết thì chịu. Câu hỏi của bác chính xác có lẽ là khi thấy nó lên nếu mình mua thì làm sao biết nó sẽ tăng tiếp hoặc đó là tăng bền vững hay không :)

• Like
Reactions: hdtrang
Hạng B1
28/4/18
89
162
33
32
Em có 1 người bạn làm ở BQL khu Nam SG, chỉ là tép riêu thôi, cách đây 1 năm hơn nó nói cái cầu Cần Giờ thì cứ tiếp tục mơ đi và Bình Chánh nó có 1 số chỉ tiêu ko bao giờ lên quận đc, từ thời lâu lắm rồi cũng canh me lên quận nhưng ko tài nào đc.
Hiện các sếp lớn ở bên đó đang đầu tư bên Nhơn Trạch, nhưng theo cách là giải phóng mặt bằng của dân ở dưới đó nên đc cái deal trực tiếp với dân nên mới có giá ngon ( đại loại là vậy chứ em ko hiểu lắm )
Tương lai ko bik ntn hay chỉ là đầu cơ, thời gian sẽ trả lời tất cả.
bình chánh ko lên quận nhưng sẽ tách 1 phần bc, q8 và nhà bè để lm khu mới đó bác. Trong qui hoạch đô thị của tp hcm có riêng 1 khu vực gọi là nam SG kéo hết đường ngvlinh. Chứ ko phải là bc lên quận

• Like
Reactions: tikitudo
Hạng C
5/2/07
674
2.360
93
Sài Gòn
Bác trade mà không biết thì chịu. Câu hỏi của bác chính xác có lẽ là khi thấy nó lên nếu mình mua thì làm sao biết nó sẽ tăng tiếp hoặc đó là tăng bền vững hay không :)
uh đúng vậy , thế bác biết điều này hay sao ??:))