Tags
vespa
Hạng D
15/11/07
2.535
10.843
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Các bác biêt tiệm nào sửa xe vespa ở saigon tốt kg chỉ em với ạ.

em cám ơn trước
Tiệm sửa xe Hải Vespa . Nguyễn Biểu ngay ngã tư Trần Hưng Đạo . TIệm sửa xe ngay sau Highland Coffe .
Mang xe tới thấy báo giá cũng ổn so với hãng . Ví dụ thay dây thắng sau chỉ 250K bao công , trong hãng là 600K

• Like
Reactions: An Khang
Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
Tiệm sửa xe Hải Vespa . Nguyễn Biểu ngay ngã tư Trần Hưng Đạo . TIệm sửa xe ngay sau Highland Coffe .
Mang xe tới thấy báo giá cũng ổn so với hãng . Ví dụ thay dây thắng sau chỉ 250K bao công , trong hãng là 600K

Em cám ơn Bác.
Xe em bỏ gần 2 năm kg đi, chỉnh sửa thay 1 số thứ thì nó chỉ chạy tối đa 30km/h kg hơn trg khi hồi trước chạy bốc lắm. LX150. Để mai em chạy ra chỗ Bác chỉ.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com
Vespa đi chịu khó chăm sóc thường xuyên đi rất thích và style các bác ạ... nó đòi hỏi chủ xe phải hiểu biết về xe một chút

• Like
Reactions: An Khang
Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
Em đã từng sỡ hữu LX125 nhưng giờ không trở lại với Hãng này nữa, dù thiết kế đẹp. Riêng Em coi xe máy là phương tiện nhưng chăm và vào Hãng tốn kém hơn xe Hãng khác, phụ tùng cũng kén nữa, gì cũng chính hãng. Ai sử dụng xe của Hãng này thì sẽ biết cả mà.
Mua 1lần sợ tới già

Tập Lái
8/3/19
3
3
3
26
Theo lịch bảo dưỡng thì 6000 km không thay gì hết bác nhé. ngoài nhớt máy, nhớt lap như em nói ở trên. Bác có thể xem trong sổ BH hoặc search GG lịch bảo dưỡng Vespa. 10.000km thì theo lịch sẽ thay Bugi, ruột lọc, lọc dầu. Thì ở đây ngoài Lọc dầu bác cũng không cần thay gì. Em ví dụ giờ bác ra nó nói phải thay Kim xăng do đổ xăng dơ dính bụi, bác cũng như em chịu chết sao kiểm tra được, mà không thay thì sợ, bỏ bảy tám chục củ ra mua xe chứ ít gì. Vậy nên em nói là bác vô nói nó lạnh lùng, dứt khoát là làm cụ thể cái gì, để nó biết mình không tay mơ để nó hù, gặp chổ có tâm thì không sao, trời ơi thì khóc. Và thường bảo dưỡng 6.000 thì không có làm gì đâu bác yên tâm, qua nó vệ sinh nồi thay nhớt xong cỡ vài trăm là OK. Và bác yên tâm xe không dễ hư đâu, nếu bác chạy điều kiện không quá khắc nghiệt và chăm sóc nó đúng cách. Piagio từ 1946 tồn tại đến nay đâu đơn giản để máy cựa tí là hư. Vespa là động cơ duy nhất có 3 Van. Đặc biệt theo em biết thì như Honda, Yamaha sản xuất ở VN thì bán ở VN không xuất qua nước khác, sản xuất ở Thái, Indo hay các nước khác thì chất lượng nó tốt hơn và nhập ngược lại VN thì mắc hơn 1 phần thuế, một phần chất lượng nó hơn hẳn. Nhưng Piaggio ở Vĩnh Phúc thì sản xuất xong xuất khẩu qua các nước lân cận, chứng tỏ chất lượng nó kiểm soát gắt gao hơn, đủ chuẩn sang Thái hay Indo.

A ơi e đi vespa sprint mà nó cứ bị tắt máy với cả nhìu khi đề k lên, và nó hao xăng quá khoảng hơn 20km/1l thôi ạ. E mua năm 2017 chạy đc hơn 13000km ạ. Em vào hãng sửa 2l mà vẫn k đc huhu. Bây h e phải làm sao ạ với cả có chỗ nào sửa xe uy tín ở hcm k ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
A ơi e đi vespa sprint mà nó cứ bị tắt máy với cả nhìu khi đề k lên, và nó hao xăng quá khoảng hơn 20km/1l thôi ạ. E mua năm 2017 chạy đc hơn 130km ạ. Em vào hãng sửa 2l mà vẫn k đc huhu. Bây h e phải làm sao ạ với cả có chỗ nào sửa xe uy tín ở hcm k ạ.
qua chỗ ngã tư nguyễn biểu trần hưng đạo quận 1 hay 5 gì d91 bác trước em cũng sữa đó ạ