Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
nhân tiện các bác cho em hỏi khu dân cư và ngoài khu dân cư nhé
cụ thể là từ ngã tư vũng tàu đến vòng xoay tam hiệp các bác chạy như thế nào
trước đây lane sát lươn ghi biển 60, 2 lane ngoài ghi 50
còn giờ bị xoá số hết rồi
em thì cứ căn cứ cái biển khu dân cư cắm gần công viên trên vòng xoay tam hiệp , thì trước đó chắc là ngoài khu dân cư
từ lúc đổ dốc cầu vượt ngã tư vũng tàu là em đạp lên 80km/h, đi 4-5 tháng nay chưa thấy bị phạt (vì chưa thấy csgt lần nào)

Hạng F
4/1/08
8.303
115.524
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
A chủ k theo dõi thời sự nóng bỏng mấy hôm nay rồi :), đa số các con đường cho chạy 80km/h đều bị giảm tốc xuống 60km/h đối với xe tải và đầu kéo còn xe con k ảnh hưởng
Và các anh xe con tìm thầy dượt thêm bài lạng lách để chạy vòng qua các xe tải có tốc độ <60.

• Like
Reactions: Vinh Doan
Hạng D
11/6/14
2.413
13.048
113
Và các anh xe con tìm thầy dượt thêm bài lạng lách để chạy vòng qua các xe tải có tốc độ <60.
Dạo này hay đi Tây Ninh nên cũng có tập dợt sơ rồi bác, móa nó toàn xe chạy chậm mà cứ chàng hảng và song song nhau :), ức chế vãi

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.391
2.322
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Dạo này hay đi Tây Ninh nên cũng có tập dợt sơ rồi bác, móa nó toàn xe chạy chậm mà cứ chàng hảng và song song nhau :), ức chế vãi

Không biết chừng nào CSGT mới sờ gáy các xe chạy chậm mà cứ ôm làn trái, không nhường đường dù đủ điều kiện để tránh cho xe sau vượt. Vụ này có vẻ đơn giản, ngăn ngừa được một số tai nạn, tăng tốc độ lưu thông, ... nhưng có vẻ chẳng ai buồn làm.

Đề nghị bác Chánh gắn thêm bảng: Keep Right, Let Others Pass (chuyên gia ngôn ngữ giúp dịch giùm sang "thuần việt") sớm sớm trên các tuyến có từ 2 làn đường trở lên hỗn hợp hoặc 4b.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.579
175
sẵn chủ để này em xin hỏi mấy bác,em từ Hóc Môn đi Quang Trung ra Cao tốc LT-DG,không biết đi Gò Vấp đường nào không cấm ah,bác nào hay đi hướng đó chỉ em phát với nhé
Hóc 1 đi ql1a ql 51 cho lành, đi cao tốc chi co tốn tiền + xa hơn?

Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
sẵn chủ để này em xin hỏi mấy bác,em từ Hóc Môn đi Quang Trung ra Cao tốc LT-DG,không biết đi Gò Vấp đường nào không cấm ah,bác nào hay đi hướng đó chỉ em phát với nhé
Qua Quang Trung - Nguyễn Kiệm - Phan Văn Trị hoặc Lê quang định - bạch đằng ra hàng xanh - xa lộ hà nội - mai chí thọ - cao tốc. 27 rồi em đi như thế lúc 16h30 và về tới nhà lúc 18h45p. Nói thiệt em rất ngán đi quốc lộ 1a nên dù xa cỡ nào em cũng phải cố gắng lên cao tốc

Hạng D
24/10/14
1.861
1.594
113
TP.HCM
Không biết đến hôm nay anh Chánh đã bổ sung tốc đo hết chưa nhỉ, có bác nào biết ko?

Hạng D
18/4/15
1.447
11.481
113
Chào các bác,
Hôm qua em có việc đi trên đường Phạm Văn Đồng, hướng từ Cầu Bình Triệu đi Chợ Thủ Đức. Trên đường em nhận thấy rất nhiều biển phân làn bị sơn bít mất khu vực hiển thị tốc độ cho phép (tức là chỉ còn hình loại xe cho phép đi trên làn xe mà không còn con số tốc độ tối đa cho phép). Nên em dự là các anh ấy có quyền thổi phạt các xe chạy 80 vì là đường trong khu dân cư :D
Như vậy khi thấy loại bảng ấy thì các bác lập tức xuống 60 liền nha (con lươn cứng).
Các bác lưu ý kẻo dính chưởng mất tiền oan đó ;)

P/S: Tiếc là em không có chụp lại hình nên bác nào có thì đăng lên cho tăng phần sinh động :D
Xe con vẫn 80, cái hình xe con sát con lươn 80, còn các lan hình áp lệnh cho xe khách, xe tải! Tóm cái váy lại, xe con ko ảnh hưởng, dĩ nhiên nếu ai yếu vẫn bị hù.