Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Lạ lắm các bác ạh. Em cứ đi một cách tử tế, nhường nhịn thì lại bị kẻ này người kia ép xe, tạt đầu (mà ìon bị cả đàn bà chạy xe ga nữa mới ức chứ). Cứ khi nào em "điên" lên, không từ tốn gì hết là chả thấy ai ghẹ nữa. :mad:
(P/S: Em "điên" lên không có nghĩa là chạy ẩu đâu nha, chỉ hơi nhanh và "lì" chút chút thôi

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Có lần 2say chứng kiến một lão 2b chạy vượt ngang 4b rồi ngoảnh sang chửi "đ.m thằng ôtô, tao còi sao mày không tránh để tao vượt" rồi phóng vèo mất. Các bác nhịn vụ này đừng chửi lại nha.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Tình trạng GT Vn hiện nay ở các tp lớn đúng là hãi thật, một bà mẹ trẻ cho lên báo bài viết có tựa: Hết đường về nhà, VTV phỏng vấn một cụ Tây thì nghe câu hỗn loạn, không giống nơi nào trên thế giới. Khi hỏi thì hay cho là tại ...bị...đổ thừa cho môi trường hoàn cảnh...Chán nhất là việc đi loạn xị, lấn làn bịt lối, nhất là đi tràn tới, bịt lối rẻ phải, thế là xe rẻ phải đành lê lèo, và chán hơn là xxx ngay các giao lộ lại không phản ứng gì> Tránh sao đường không tắc.

Hạng B2
26/7/09
104
7
18
osfan nói:
cánh taxi thì thôi, tạm cho là "ngoại hạng" rồi, em ko buồn có ý kiến...

còn lại mới tối đây thôi, 1 chiếc Inn đã vượt phải xe em, lại còn cúp đầu thật gấp sau khi vượt (mà trước đó đường rộng, em cũng ko hề ép), ko hiểu nó thuộc loại gì đây?:cool:

nói chugn là nhiều người còn mang cái "tư duy 2B" để điều khiển 4B, khó lắm:(
Theo em nhận biết của em trường hợp cúp ngay đầu có hai loại: loại mới biết lái, loại xe khách.

Hạng B2
26/7/09
104
7
18
yeuxehoi nói:
hum rùi em đi xe cty trên đường Cộng Hòa, có 1 chú lái xe tải đậu đèn đỏ ngay lane bên trái (dành cho xe wẹo trái) tỉnh bơ, nhấn còi thì chú k thèm nhích gì cả, trong khi đó đèn xanh wẹo trái đang bật sáng.
sau đó đèn xanh đi thẳng bật thì chú đi thẳng, xe em đi thẳng theo vì wẹo trái hết đc ùi (tài xế bên em way kính xe xuống chửi "bằng mua hả cha ?"), đến đèn đỏ chú ấy đậu ngay lane giữa (cho xe đi thẳng), mấy xe sau nhấn còi bin bin chú ấy tỉnh bơ, sau đó đánh lái wẹo trái ngay trước mũi xe em, điên ko thể chịu đc => kết luận: thằng điên lái xe, vừa đi đường ăn chôm chôm xả vỏ tùm lum

Cũng có thế mới ở tỉnh vào xin lái xe ở tp

Hạng B1
28/8/09
62
0
0
34
Em thấy cuộc đời nhiều lúc cũng buồn cười, nhiều bác lúc chưa có 4B, đi 2B nhiều lúc muốn đi nhanh cứ len qua lane 4B, nhiều lúc bị 4B lấn mình trong chính lane của họ thì chửi họ nhặng xị. Đến lúc có 4B chạy trên đường cứ thấy 2B chen vô lane mình, cúp đầu, lại chửi 2B nhặng xị. Cũng như đi 2B thấy xe buýt đi ẩu thì chửi người ta, đến lúc leo lên xe buýt thì lại chửi người đi 2B. Ý thức con người mới là quan trọng.

Hạng B2
11/4/07
152
937
93
Rau Muong nói:
Em thấy cuộc đời nhiều lúc cũng buồn cười, nhiều bác lúc chưa có 4B, đi 2B nhiều lúc muốn đi nhanh cứ len qua lane 4B, nhiều lúc bị 4B lấn mình trong chính lane của họ thì chửi họ nhặng xị. Đến lúc có 4B chạy trên đường cứ thấy 2B chen vô lane mình, cúp đầu, lại chửi 2B nhặng xị. Cũng như đi 2B thấy xe buýt đi ẩu thì chửi người ta, đến lúc leo lên xe buýt thì lại chửi người đi 2B. Ý thức con người mới là quan trọng.
Người VN mà ai cũng tranh nhau làm chủ tập thể ,Bác dạy chúng ta thế mà . Làm như đường xá do ông bà nó tự bỏ tiền ra xây dựng còn người khác đi ké hết vậy .Cả nước ai cũng có ý thức con người như thế mới ác chứ . Từ mẩu giáo đã được đào tạo chen lấn và ma lanh rồi , bây giờ nói chơi cho vui thôi còn làm đuợc gì nữa .May ra còn một số ít thành phần trí thức do tư tửơng chính trị không vững bị tư bản nó nhồi sọ nên mới biết đường là của chung

Hạng C
8/7/07
862
17
0
flatron nói:
Người VN mà ai cũng tranh nhau làm chủ tập thể ,Bác dạy chúng ta thế mà . Làm như đường xá do ông bà nó tự bỏ tiền ra xây dựng còn người khác đi ké hết vậy .Cả nước ai cũng có ý thức con người như thế mới ác chứ . Từ mẩu giáo đã được đào tạo chen lấn và ma lanh rồi , bây giờ nói chơi cho vui thôi còn làm đuợc gì nữa .May ra còn một số ít thành phần trí thức do tư tửơng chính trị không vững bị tư bản nó nhồi sọ nên mới biết đường là của chung

Hạng B2
16/7/09
407
6
18
54
chỉ được cái ....nói đúng ...:D, xin lỗi các bác ngoài Hà Nội, e ra đấy đi đường sợ gần chít, mình đi đúng mà ai cũng có thể chửi mình thế mới hay.

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
Nói thiệt với các bác, mỗi khi đi ra đường, em cứ luôn luôn tự nhủ trong óc "Một điều nhịn là chín điều lành", "Lùi 1 bước, thấy trời cao đất rộng!". Thế mà vẫn thường xuyên phải văng tiếng Đan Mạch 1 mình
. Nói ra thì quá nhiều bức xúc, thôi bàn chiện khác cho đỡ bực mình !!!