Hạng B2
27/9/09
157
19
18
49
Hihi, trong chung cư còn 1 bác đi GentraX xám nữa đó, viethorse, cũng có post hình xe lên OS.
Mua xe xong thì 1 tuần sau mình dời chỗ khác ở rồi :)

Hạng B2
31/10/05
164
7
18
Em cũng xin giới thiệu vợ 2 Gentra X ạ.

Cảm nhận sau 1 tuần trăng mật với em nó:
1. So với Matiz, KM 2010 thì em này trên hẳn mọi phương diện, khung, gầm, máy, không gian trong xe, nội thất, ghế ngồi, cảm giác lái, kính gập, ... chỉ trừ cái option cảm biến,camera lùi và loa.
2. So với Civic 1.8 máy không mạnh bằng, nhưng bù lại cách âm êm hơn, độ đầm xe đi ở tốc độ cao em chưa biết vì bữa giờ chỉ loanh quanh trong TP và còn đang roda
3. Về giá tiền so với Gentra và một số loại xe cùng level ráp trong nước, thì em này rẻ hơn ( nếu tính, 2 túi khí, kính chỉnh điện, cửa sổ trời, CD MP3, cách âm..)
4. Cảm nhận cá nhân: thiếu ABS là một mất mát lớn ( em đã từng rất phân vân khi so sánh KM2010 và Gentra cuối cùng em đổi sang Gentra sau khi đã đặt cọc KM được gần 2 tuần, cũng vui là chỗ bác Đạt làm ăn rất uy tín.)
Tuy nhiên các khía cạnh khác thì hơn hẳn. Ngòai ra, tay lái bọc da cảm giác hơi trơn trơn :) và nước rửa kiếng thì không có (chắc tại xe nhập nó thế)

Hạng B2
31/10/05
164
7
18
Một điều nữa các bác ạ, em này đẹp hơn các em Yaris,KM 2010,.. Đây không phải là ý kiến riêng của em mà là ý kiến của 2 bác làm ở đăng kiểm Bình Triệu.. hehehe.

Bữa đó em đi đăng kiểm, khi xe đến nơi là 3h rưỡi chiều, trời nắng nóng, khói bụi..nói chung là tạo cảm giác khó chịu căng thẳng. Khi đăng kiểm xong thì hồ sơ em có chút trục trặc với số khung số máy.. nên phải đợi bổ xung...thế là ngồi chơi tiếp chuyện với các bác ở đấy. Em nghĩ đây là cảm nhận thực sự vì các bác đó nhìn bao nhiêu xe, ngồi thử bao nhiêu xe và trong lúc cuối ngày mệt mỏi... mà vẫn kết luận thế thì chắc đúng các bác hỉ!!!

Hạng B2
31/10/05
164
7
18
Hic xe em ko có bác ạ, xem khắp cái đồng hồ lẫn máy móc đều ko thấy...:(

Hạng B2
27/9/09
157
19
18
49
Vậy chắc là do lúc chọn option của nhà nhập khẩu rồi.

Hạng B2
31/10/05
164
7
18
chắc thế bác Gentrax. Xe bác 2 thắng sau là thắng đùm hay đĩa?

Chắc bữa nào lập hội X-Men roi ọp ẹp các bác nhỉ?

12/10/07
2.603
10.462
113
Lại nói chuyện ABS, hôm trước có một bác mua Kia Morning khóc lóc trên VN Express là xe bác ấy không có ABS, trong khi bác phải trả tiền cho salon về cái mục ấy!
Cho mình hỏi ABS nằm ở đâu, và làm sao mình biết nó có hay không hả các bác? Chiều nay mình mới hỏi tay bán xe cho mình thì hắn vẫn khăng khăng là xe mình có.
Bác Mekong mua xe ở đâu mà không có ABS hả bác?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/10/05
164
7
18
Khi mở khoá bác sẽ thấy đồng hồ hiện lên tất cả các đèn nếu bác thấy đèn ABS sáng thì xe đó có lắp ABS.

Ngoài ra bác mở nắp máy ra coi trong máy sẽ thấy đâu đó cái cụm (KM2010 là hình trụ kích cỡ lớn hơn cái lon nước yến :cool:)có dán nhãn ABS và các thông số kỹ thuật.

Em lấy chỗ bác Đạt, như comment bên trên, theo cá nhân em saloon này khá good, có uy tín 1 là 1 mà 2 là 2.