Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
16/1/10
20
99
28
700USD = 15.5triệu? Vậy em cũng nghĩ cái giá 17 triệu để thuê Thảo Điền Pearl 2PN là có. Thấy quảng cáo rất nhiều:
http://batdongsan.com.vn/cho-thue-c...-quan-2-noi-that-gia-17-trieu-thang-pr4682597
http://batdongsan.com.vn/cho-thue-c...-re-voi-95m2-2pn-2wc-gia-17tr-thang-pr8316456
Thị trường căn hộ cho thuê hiện tại ở quận 2 xung quanh AP-AK và Thảo Điền đang rất phong phú rồi, bản thân các Bác có nhà cho thuê hiện tại đi tìm khách đã thấy rất khó so với thời điểm 1 năm trước đây, sắp tới Mas ra hàng nữa thì thị trường chắc chắn sẽ còn dội hàng ra nhiều...Việc hạ giá là tất yếu :3dcuoi:

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
Sẵn chia sẽ luôn mức phí đi bác.
Phí quản lý đến giờ vẫn là 14000/m2 (15400 có VAT)
phí này em đóng dùm cho khách cùng với tiền điện nước Internet tv .... Đóng xong gửi tổng số cho khách với các bills và khách hoàn lại cho em. Chỉ Có một người ở và đi công tác thường xuyên ben châu âu mà mỗi tháng phải đóng thêm khoảng 3 triệu rưỡi.
Các phí ho boi gym gửi xe khách tự lo nên em honk biết :)

• Like
Reactions: banmt and ganup
Hạng B2
19/4/16
139
607
93
Hạ giá đê cạnh tranh là đương nhiên nhưng mà xuống sát sàn thì do chủ nhà bài trí kém hoặc căn hộ về tổng thể tệ nên chỉ đc mức có người thuê là vui rồi. Chứ cũng căn hộ như vậy sao người ta cho thuê đc hơn 30tr/tháng còn mình cho thuê chỉ hơn 1 nửa giá. Mà các anh đừng tin vào rao vặt. Khi gọi đến môi giới sẽ nói có người thuê hoặc cho vào một căn hộ sàn, cửa hư cả mà chủ không thèm sửa luôn

• Like
Reactions: ganup
Hạng B2
17/11/12
290
1.256
93
Cái gì nó cũng có giá của nó. Làm gì có chuyện cho thuê rẻ. Câu chuyện xoay quanh sự hợp lý thôi.

Thì em đang bàn đến cái "giá" mà bác. Thấy em này đếm cua tính cho thuê Mas 62m2 = 900 đô ngon quá nên em vào thắc mắc thôi. Giá thị trường là 10-12 đô trên m2. Mas lập mốc mới 15-16 đô thì dân mua chung cư cho thuê vững bụng đánh lên thôi. Còn không phải bỏ rẻ 100 đô để giành khách với TDP, Whitehorse thì đúng là cung vượt cầu. Chuẩn bị bán tháo :D

• Like
Reactions: DD_Do
Tập Lái
8/1/16
3
61
13
Bác nói giá ngang ngửa là so tổng giá tiền đúng không? Chứ tính theo m2 thì 1 căn 2PN của Lex thông thủy 72m2. Căn 2PN của Mas chỉ 62m2. Tổng giá bằng nhau thì Mas mắc hơn 15% rồi. E thống kê ở Thảo Điền - XLHN thì giá tiền trên m2 căn 2PN thằng Mas là cao nhất, hơn cả cây đa cây đề như Thảo Điền Pearl, Vista, Estella...
Giá đó là giá kịch kim đã "priced in" luôn cả cái metro thần thánh tầm nhìn 20 năm rồi. Toàn là xương thôi, không thấy thịt, nên bữa trước về VN e 0 xuống tiền nổi.

Mà căn Mas 2PN có nội thất của bác cho thuê được 900 obama thì đúng là tin mừng cho dân mua chung cư. Mấy anh nhà cỏ trên đây toàn trù ẻo Mas ra hàng 5000 căn thì tiền thuê chung cư xuống phân nửa. Nói chung Tết này là rõ ràng thôi.
Bữa e đi về xem thằng Mas thì thấy ngổn ngang lắm bác. Bác đừng nghe nó hứa giao nhà tháng 9. Sớm nhất chắc cũng cuối tháng 12

Đang mùa mưa gió nên làm chậm, xây kỹ để an tâm hơn các bác à. Tiến độ em thấy sẽ tới tháng 9 là giao được.

Hạng C
22/2/11
542
7.361
93
Sài Gòn
Render đẹp lộng lẫy các bác ợ, search thử thấy trên mạng, theo các bác Mát An Phú set up giá như thế nào thì mua đầu tư được :3dchientrung:
nhìn riêng Mas an phú thì thoáng nhỉ.

Nhưng mà nó sẽ bị vây quanh bởi 1 đống thằng khác: Parkland, getway, g home. ...

Status
Không mở trả lời sau này.